ถามชาวมิตซูหน่อย ทำไมต้อง 4m4o เครื่อง 2.8 ของไทย มันไหวเหรอฮะ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย By Tum, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    สงสัยมากๆ เรื่องเครื่อง แล้ว ก้อ เกียร์ ทำไม ต้อง เจ ของเดิมไม่ไหวเหรอฮะ
    เคยถาม บางคน บอกว่า ของเดิมมันเล็ก ไม่ทน
    แล้ว ทีมแข่งบางคน เค้ายังใช้ของเดิม แต่ เรียงเกียร์ใหม่ อันนี้ก้อน่าจะประหยัดดี แต่ก้อสงสัยอยู่ดี
    รบกวนผู้รู้ตอบทีนะฮะ ขอบคุณมากๆๆๆๆ:D

2. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    โอ้วว..สงสัยจาผิดวันและมั้งครับ
    ไม่มีใครอยู่เลย น่าจะไปบางแสนกันหมด
    อืมม..งั้นผมรอเป็นเพื่อนละกันครับ;)

3. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    นอกจากจะแรงโคตรๆแล้ว อะไหล่ยังแพง โคตรๆอีกด้วย

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เรื่องเกียร์ผมว่าแล้วแต่สูตรของใตรของมันนะ
    บางคนเปลี่ยน25ทั้งลูกแถมยังเรียงใหม่อีก
    แต่ของเดิมเอามาเล่นแรง ไม่ทนแน่ครับ
    รอผู้รู้อีกที

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แล้วแต่ สำนัก ครับ

6. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เกียเดิมไม่ไหวแน่คับ แต่เดิมเรียงน่าจะอยู่
    ปล.แล้ว"ตีน"ของท่านด้วยคับ

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    "ถูก"

8. ถูกด้วยอิอิ

9. [​IMG]

10. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    เกียร์เรียงก็พังมาแล้วครับ
    มันพังได้ทุกรุ่นแหละครับ เกียร์เจก็พังได้ มันเป็นไปได้ทั้งนั้น
    เพราะเราใช้งานเกินขีดจำกัดที่เขาออกแบบมา
    ขึ้นอยู่กับว่าใครจะซวยก่อนกัน

11. pandabank

2,427
    4
    0
    การเปลี่ยนเกียร์นั้นบางครั้งไม่ได้เปลี่ยนเพื่อความทนอย่างเดียว

แต่เปลี่ยนหรือเรียงใหม่เพื่อให้เหมาะสมกับสภาพการใช้งานครับ

ส่วนใครจะชอบฟิวส์ไหนก็แล้วแต่ครับ

แต่เกียร์ทุกลูกมันมีขีดจำกัดของมันครับใช้เกินลิมิตมัน

ต่อให้เกียร์อะไรก็แล้วแต่ก็พังทั้งนั้นแหล่ะครับ

ส่วนเครื่องไทยจะทนได้หรอ??

มันก็ทนได้ในระดับนึงครับ

บางคันก็บูสที40ปอนด์ก็ยังทนได้นะ

12. ทุกอย่างมีเหตุและมีผลคับ

13. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    แวะมาเก็บความรู้หน่อยแล้วกานคับ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถูกตลอด

15. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    อิ อิ สุดท้าย เราเป็นคนกำหนดค้าบ พังช้า พังเร็ว

16. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  17. pandabank

2,427
    4
    0
    ใช่ครับ

พังตามตีน.....เอิ๊กๆๆๆๆๆ.....

18. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ของผมพังตามแอลกอฮอล์ที่ลง Teen คร้าบ.......................อิ..............อิ

เกียร์ 2 รอบแล้ว.....คร้าบ..........!!

19. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด

" 4m40 แรงกำลังดี "

20. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    สาวก4mทั้งนั้นมาการันตีอิอิ เอาที่เคยเห็นมาว่าแรงมากคับ
    อิมโดนตั้งแต่ออกตัวเลย ทนหรือป่าวไม่รู้แต่แรงมากๆคับ
    ใช่มั้ยคับคุณตี๋อิอิ(น่าจะเห็นเหมือนกัน555)คนอื่นอาจจะมองว่าไม่แรง
    แต่ส่วนตัวผมว่ามันแรงคับ4mเนี่ย ไม่เสียใจถ้าจะมีมันไว้ในความครอบครอง

21. แรงทั้งกำลัง

แรงทั้งค่าซ่อม เลยครับพี่โอ เหอๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  22. 4D56T

1,903
    0
    0
    ทุกอย่างอยู่ที่ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

23. 4D56T

1,903
    0
    0
    ทุกอย่างอยู่ที่ ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เจ้ามือ

24. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่บ้าน
    อย่าลืมครับ

25. เพราะตัวเองทำพังเอง ชิมิ

อันนี้ค่อนข้างมีเหตุผล

26. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อันนี้เข้าตำรา"ความเห็นไม่ตรงกันการ...ย่อมเกิดขึ้น"อิอิ

27. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  28. อิอิถ้าเมาอะแรงตาม....เลย(ไม่รู้เปงกันป่าว555)

29. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    คุยอะไรกันอ่า

ไหวอะไหวแน่
    แต่ที่ไม่ไหว คือ เรื่องอะไหล่ 5555

30. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    จะเล่นท่า6สูงเหรอ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้