ต้น ก.ม.8 ปลายเดือนจะซื้อเกียร์ใหม่มีวิธีเลือกอย่างไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    เนื่องจากทนเกียร์เก่าไม่ไหวแล้วครับต้องตัดใจซื้อแล้ว ผมใช้เกียร์ ออโต้ไฟฟ้า p11 ใช้มาประมาณ
    280000 โล แล้ว เดียวนี้ออกตัวต้องลากเกียร์ d2 ตลอดเลยต้องลากนานถึง 30 นาที จึงจะเข้า d ได้
    หรือไม่ก็ต้องเหยีบให้รอบถึง 2000 รอบแล้วเข้าเกียร์ d ได้ครับ
    เรียนท่านผู้รู้ หลักการซื้อเกียร์ออโต้ เลือกแบบไหนครับถึงจะดีครับ แฟนบอกว่าอยากได้เกียร์เดิมไฟฟ้า
    นะใช้ดีครับ แล้วราคากลางอยู่ที่เท่าไรครับแล้วร้านไหนมีบ้างครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ไฟฟ้า แพงหน่อย แนะนำ เป็นเกียร์สายก็ไดครับ ถูกกว่า เยอะ ++++

3. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ลองแวะไปยัง.. เผื่อมี ที่ชิงนำชัยอ่อนนุช บางคนเค้าซื้อเครื่องอย่างเดียวไม่เอาเกียร์ก็มี

4. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอโทษนะครับเกียร์สายกับเกียร์ไฟฟ้า มันมีหลักการทำงานเเตกต่างกันอย่างไรครับ ขอราคาและการหาของเปรียบเทียบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้