เลือกสีรถตามวันเกิด โปรดใช้วิจารณญาณครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NOOM_P11, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    สำหรับคนที่เชื่อเรื่องโชคชะตาราศีต้องอ่านตรงนี้ จะได้รู้ว่ามีรถสีอะไรถึงจะถูกโฉลกกับตัวคุณมากที่สุด ในที่นี้จะพิจารณาสีรถถูกโฉลกตามวันเกิด

วันอาทิตย์
    สีแดงจะเหมาะสำหรับผู้ชาย หากเป็นหญิง สีรถที่เหมาะสมถูกโฉลกก็คือสีเขียว จะให้ลาภมีเงินทองร่ำรวย มีเงินทองใช้ไม่ขาดมือ หากใช้สีม่วงดำ ก็จะมีคนคอยช่วยเหลือ ให้การสนับสนุนอยู่เสมอ
    *ส่วนสีน้ำเงิน หรือสีฟ้า เป็นสีที่ไม่ให้คุณ ให้แต่โทษจะทำให้เกิดอุปสรรค์ต่างๆ เดือดเนื้อร้อนใจ เสียเงินเสียทองอยู่เป็นนิจ

วันจันทร์
    สีขาว คือสีที่ดี แสดงถึงความบริสุทธิ์สดใส สีที่จะให้คุณกับดวงชะตาชีวิตคุณมากที่สุด คือสีดำที่แสดงถึงความร่ำรวย ความปลอดโปร่งสดใส แต่ถ้าใช้รถยนต์เป็นสีเขียว จะให้คุณด้านอำนาจวาสนา ในตำแหน่งหน้าที่การงาน หากใช้สีฟ้า สีน้ำเงิน ก็เป็นสีที่ดีอีก มีคนคอยอุปภัมภ์ค้ำชูอยู่เสมอ
    *ส่วนสีแดง ถือเป็นสีต้องห้าม สำหรับคนเกิดวันจันทร์นี้ หากคนเกิดวันจันทร์ท่านใดใช้รถยนต์สีแดงนี้ ให้ระมัดระวังเรื่องใจร้อน หรือเรื่องร้อนใจ เสียเงิน เสียทองจะมาหาอยู่เนืองๆ

วันอังคาร
    สีชมพู เป็นสีประจำวันเกิดของท่าน สีที่ให้คุณกับดวงชะตาชีวิตของท่านมากที่สุด คือสีเหลือง ทั้งส่งเสริมเรื่องการเงินเรื่องทอง สร้างความร่ำรวย และดวงเสี่ยงโชค ให้คุณทั้งหน้าที่การงาน ความเจริญก้าวหน้าให้กับชีวิต หากใช้สีดำ ก็จะให้คุณในด้านของอำนาจ วาสนา จะช่วยฟันฝ่าอุปสรรค์ไปได้อย่างดีเยี่ยม สีแดงสำหรับคนเกิดวันนี้จะเด่นทางด้านเจรจาพาที
    *ส่วนสีขาว และสีเงิน ถือเป็นสีต้องห้าม สำหรับคนเกิดวันนี้ หลีกเลี่ยงได้ ก็ควรจะหลีกเลี่ยง

วันพุธ
    สีเขียวเป็นสีประจำวันเกิด สีที่ให้คุณแก่ดวงชะตาของคุณ คือสีม่วงดำ ให้คุณด้านความปลอดภัย และความเจริญรุ่งเรือง เหมาะอย่างยิ่งหากเป็นสีรถยนต์ของคนเกิดวันนี้ ทั้งยังเด่นด้านเจรจาพาที การติดต่อจะสำเร็จลงด้วยดีเสมอ สีขาว สีเงิน จะเน้นให้คุณด้านความสำเร็จ และก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ส่วนสีเหลือง ครีม แสด ส้ม จะมีคนคอยช่วยเหลืออุปถัมภ์ค้ำชูอยู่เสมอ
    *สำหรับสีชมพู ถือเป็นสีต้องห้าม สำหรับคนเกิดวันนี้ หลีกเลี่ยงได้ ก็ควรจะหลีกเลี่ยง

วันพฤหัสบดี
    สีส้ม เป็นสีประจำวันเกิดของคุณ สีที่ให้คุณแก่ดวงชะตาของคุณ คือสีแดงหากคนเกิดวันนี้ใช้รถสีแดง ค่อนข้างจะโชคดี เรียกว่ามากับดวง จะมีความสำเร็จในหน้าที่การงาน และการเสี่ยงโชค หากเป็นสีฟ้าน้ำเงิน จะเด่นด้านอำนาจวาสนา สีเขียวเน้นเจรจาพาที เหมาะกับนักธุรกิจ เซลล์แมน ที่ต้องไปพบปะลูกค้าเพื่อขายสินค้า
    *ส่วนสีดำ ถือเป็นสีต้องห้ามสำหรับคนเกิดวันนี้ หลีกเลี่ยงได้ ก็ควรจะหลีกเลี่ยง

วันศุกร์
    สีฟ้าน้ำเงิน เป็นสีประจำวันเกิดของคุณ สีที่ให้คุณแก่ดวงชะตาของคุณ คือสีชมพู ถือเป็นสีแห่งโชคลาภของคนเกิดวันนี้ จะประสบพบแต่ความสำเร็จเสมอ หากเป็นสีเงิน สีขาว จะเด่นด้านหน้าที่การงานจะเจริญก้าวหน้าไปในทางที่ดีขึ้นไปเรื่อยๆ สีแห่งการอุปถัมภ์ค้ำชู คือสีเหลือง เหมาะกับการวิ่งเต้นขอความช่วยเหลือ สีแสด ส้ม ครีม เน้นเจรจาพาทีให้เกิดความสำเร็จด้วยดี
    *สำหรับสีม่วงดำ ถือเป็นสีต้องห้าม สำหรับคนเกิดวันนี้ หลีกเลี่ยงได้ ก็ควรจะหลีกเลี่ยง

วันเสาร์
    ฟ้าน้ำเงิน ให้โชคลาภด้านการเสี่ยง การลงทุน ทำให้ประสบผลสำเร็จร่ำรวย ส่วนคนทำงานนั้นต้องสีดำ หรือสีม่วง ให้ความเจริญก้าวหน้าและประสบผลสำเร็จ ในหน้าที่การงาน สำหรับพ่อค้านักธุรกิจ และผู้ต้องการคนอุปถัมภ์ต้องโฉลกกับสีชมพู
    *สำหรับสีเขียว ถือเป็นสีต้องห้าม สำหรับคนเกิดวันนี้ หลีกเลี่ยงได้ ก็ควรจะหลีกเลี่ยง

: เครดิตเจ้าของเว็ปที่ผมนำมานะครับ (จำไม่ได้ว่าจากเว็ปไหน เพราะนานมากแล้ว แต่ก็ขอบคุณนะครับ)

2. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    วันอาทิตย์ ผู้ชาย สีแดงสีเดียวเองหรือครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    555 ห้ามขับรถสีดำ และ สีม่วง

4. NOOM_P11

173
    0
    0
    ตามความคิดผมนะครับ ผมจะดูแต่สีต้องห้ามสีเดียว สีอื่นน่าจะใช้ได้อย่างสบายใจครับ แหะๆ ผมเกิดวันจันทร์ รถคันเก่าเมื่อ 5-6 ปีที่แล้วเป็นสีแดง (สีต้องห้าม) เล่นเอาผมเซไปเยอะเหมือนกัน ทั้งรถชนหน้า ชนหลัง ตกงาน และดวงไม่ดีอีกหลายๆอย่าง เลยเชื่อพอสมควร เลยนำมาบอกต่อครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้ แต่แล้วแต่คนเชื่อนะครับ เอาประสปการณ์มาแบ่งปันกัน :)

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    วันศุกร์เหมือนกันเลย อิอิ
    งี้ต้องทำ นอกเหลือง ในชมพู ล้อส้ม โรลบาร์ขาว 5555

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้วเมื่อไรจะได้ทำหละ.......โคโลล่า เสร็จ....แล้วนิ เห็นลงหนังสือแล้ว.........แต่โคตรสวยเลยอ่ะ โดยเฉพาะโรลบร์นี้เต็มทั้งคันเลย..........ไม่รู้กี่จุด..........จะเอาแบบนั้นเลบป่าวอ่ะ :D:D:D

7. KONG_JK

KONG_JK New Member Member

62
    5
    0
    ตรงรุ่นเลยวันอังคาร :D

8. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไม่ใส่โนลบาร์หรอก ล้อเล่นๆ รถซื้อโจ๊กจะเอาไรมากมาย ไหนต้องรับญ.อีก
    ที่จิงอ่ะอยากทำนะแต่งบหมด 5555555

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอามั้งดิ

แต่ภายในแดงนะ !

แหม๋ๆ รถซื้อโจ๊ก รับสตรี ยังงี้รถคันนี้สีเหียว อะดิพี่วิน

คนว่างตลอดกาล สบายจิงๆ มาช่วยทำงานหน่อยดิลูกเพ่

10. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนจากสีเขียวขี้มูกเป็น นอกน้ำเงิน ในเหลืองแหละ

11. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    วันพฤหัสอ่ะของผม i5สีขาว แต่ตัดสีดำ ตรงกันชนนิดนึง ว่าจะทำหลังคาดำด้วย ไม่รุ้จะเป็นไรรึป่าว -*-

12. NOOM_P11

173
    0
    0
    ผมคิดว่าเรื่องสีน่าจะเป็นสีหลักของรถมากกว่านะครับที่เกี่ยวข้อง ส่วนสีเพิ่มเติมไม่น่าจะมีผลมาก :D:D

13. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ของผมวันอังคาร
    บางเวปก้อบอกว่าห้ามใช้สีเหลืองนวล ห้ามใช้ขาว
    สีที่ดีต้องดำ บรอนเงิน น้ำเงิน เขียว ส้ม

ทั้งนี้ทั้งนั้น รถที่ผมใช้ไม่มีสีไหนดีสีไหนเสีย ก็เลย สบายตัวไป อิอิ
    +++

14. NOOM_P11

173
    0
    0
    โชคดีไปครับ ว่าแต่รถท่านสีอะไรอ่ะคับ คันใหม่เนี่ย

15. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ไม่บอก :D:D:D:D
    เปิดตัวเดือนหน้าค้าบ :p:p:p

16. NOOM_P11

173
    0
    0
    อย่าลืมถ่ายทุกสัดส่วนเอามาอวดด้วยนะคร๊าบ อิอิ ของรถน่ะครับ ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้