หน้าแหลมวางเจ มีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ T^T

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เครื่องผมมีปัญหา ถอยหลังกระทัดหัน เวลาเข้าจอด แล้วมีอาการดับ บ่อยมากครับ เคยได้ยินว่าต้องล้าง มอเตอร์เดินเบา มันคือตัวไหนหรอครับ แล้วถอดมาล้างยากปล่าวครับ พอจะ DIY ไ้หมครับ หรือให้ช่างล้างดี T^T

อีกข้อครับ ช่างว่างเครื่องไม่ได้ติดปุ่ม ECT มาให้ ผมไปซื้อมาต่อเองได้ปล่าวครับ
    ต้องซื้อของเครื่องเจเลย หรือของอะไรก็ได้ครับ หน้าตาแบบนี้ได้หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ...:eek:

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    มอเตอร์....ถอดล้างทุกตัวเลยก้อดีคับ แต่คงต้องใช้เวลามากหน่อยอ่ะคับ

ส่วนปุ่มเนี่ย มานอยู่ตรงแป้นที่คันเกียร์ อยู่แล้วไม่ใช่เหรอคับ ??

หรือ มานคนละปุ่มกันอ่ะ เด๋วไปดูที่รถ อีกที ดีกว่าคับ จะได้ชัวร์ๆ

---------- Post added at 22:28:46 ---------- Previous post was at 22:28:30 ----------

มอเตอร์....ถอดล้างทุกตัวเลยก้อดีคับ แต่คงต้องใช้เวลามากหน่อยอ่ะคับ

ส่วนปุ่มเนี่ย มานอยู่ตรงแป้นที่คันเกียร์ อยู่แล้วไม่ใช่เหรอคับ ??

หรือ มานคนละปุ่มกันอ่ะ เด๋วไปดูที่รถ อีกที ดีกว่าคับ จะได้ชัวร์ๆ

3. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    มอเตอร์เดินเบาคือหมายเลข2ครับเอาโซเนคล้างน่ะครับอย่าเอาเบนซิลล้างน่ะเดี๋ยวมันจะกัดลูกยาง แต่ถ้าใช้เบนซิลจิงๆก็ล้างได้แต่อย่าแช่นาน ส่วนเรื่องปุ่มใช้แบบที่ถ่ายมาให้ดูก็ได้ครับก็ลองไล่แผงวงจรที่กล่องดู อ้อลืมบอกไปนิดครับเรื่องมอเตอร์เดินเบาอีก2ตัวหมายเลข1/3ไม่จำเปนอย่าปรับสกรูเล่นน่ะครับขัยบเลื่อนนิดเดียวก็งานเข้าแล้วคับผมเพราะหน้าที่มันคุมลิ้นปีกผีเสื้อคับถอดมาก็ไม่มีอะไรมากไม่จำเปนก็ไม่ต้องถอด หลักก็เจ้าตัวเดินเบานี่แหละมันไม่เลื่อนคล่องตัวจับมาล้างดีๆน่าจะจบครับ

4. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ เดี๋ยวจะลองแงะล้างดูครับผม

5. note 7920

note 7920 New Member Member

110
    1
    0
    เอ..ทามไม2Jของผมไม่มีปุ่มECTหว่า เหอๆๆๆ

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    -Sonax มันนำไฟฟ้านะครับ ใช้ WD4 จะดีกว่า เอาแช่ไว้สัก1คืน
    -ส่วนเรื่องสวิทก็เอาไปให้ช่างเค้าต่อให้ก็ได้นิครับ เพิ่งวางมาไม่ใช่เหรอ

ถามอีกนิดตอนวางเครื่องช่างได้ทำอะไรกับเกียร์บ้าง คว่ำเกียร์ เปลี่ยนกรอง ล้างโซลินอย แม่เหล็ก หรือไม่ หรือมาแล้วยกวางเลย เครื่องเช็คโค๊ดได้ไหมครับ โค๊ดเครื่อง โค๊ดเกียร์ แล้วมีปัญหาอย่างอื่นหรือป่าว ความร้อนมีไหม ขับเร็วแล้วสั่นไหม คือเป็นห่วงอ่ะครับถ้ามีอาการผิดปกติยังไงลองตั้งถามเลยครับ

7. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณๆครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้