มีท่านใดเคยใช้เครื่องติดตามรถหายบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nakata, 16 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    มีท่านใดเคยใช้เครื่องติดตามรถหายบ้างครับพอดีสนใจจะซื้อเห็นขายหลายเจ้าไม่รู้ว่าใช้ได้จริงหรือเป่าครับแนะนำหน่อยครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    GPS TRACKER หรอครับ

น่าสนใจราคาไม่สูงมากด้วย

3. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ส่วนมาก GPS tracking จะไม่สามารถนำทางได้นะครับ แต่สามารถตรวจสอบได้ว่ารถอยู่ที่ไหนครับ

ทางที่ดีควรหาร้านที่มีความแน่นอนเรื่อง เซอร์วิสหลังการขายสินค้าครับ เพราะว่าไม่ได้ใช่แค่แป้บๆ

ส่วน GPS Navigator จะเน้นนำทางครับ ไม่สามารถตรวจสอบว่ารถอยู่หนใดครับ แต่ไม่มีค่าบริการรายเดือน จะมีก็แต่ค่าอัพแผนที่(ถ้าเป็นของลิขสิทธิ์)

ขอแนะนำว่าให้โทรไปปรึกษากับตัวแทนจำหน่ายจะดีกว่าครับ อย่างที่ ESRI ก็มีแทรกกิ้งอยู่ ไม่แน่ใจว่าคิดค่า สินค้า และบริการยังไงครับ แต่ถ้าเรื่องความมั่นคงของบริษัทคงต้องบอกว่าหายห่วงครับ

แต่ถ้าต้องการพวก Navigator ผมมีขายครับ เป็นของ Garmin ลิขสิทธิ์ประเทศไทย ในราคาพิเศษครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2010
  4. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    อยากรู้ด้วย

5. nakata

292
    15
    0
    อยากรู้ตัวที่ติดตามรถครับไม่ต้องการตัวนำทาง

6. nakata

292
    15
    0
    ดันไป

7. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    เห็นที่บริษัทใช้อยู่เคยถามเหยียบแสน...พขร. ชอบขับนอกเส้นทาง เข้า net เช็กได้เลยว่าอยู่ตรงไหน ส่วนราคาไม่แน่ใจจิง ๆ

8. nakata

292
    15
    0
    บ้างเจ้าในเนตเห็นขายไม่แพงนะครับ

9. F-ConTune

F-ConTune New Member Member

38
    2
    0
    สุดยอดครับ ใช้อยู่ เห็นยันหลังคาบ้าน(ถ้าดูผ่านกรูเกิลเอิรท) ผิด บวก ระยะรัศมี สิบ เมตร

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มี 2 แบบใหญ่ๆครับ ทั้งสองแบบ ต้องมีซิมมือถือครับ
    แบบ Real Time อันนี้จะแพง ชื่อก็บอกแล้ว ดูได้ตลอด มีโปรแกรมเปิดดู เหมาะกับรถส่งเงิน รถส่งสินค้า ดูได้มากมาย วิ่งอยู่ที่ไหน
    จอดกี่นาทีแล้ว เปิดประตูรถ ฝากระโปรงรถ เปิดฝาน้ำมัน วิ่งเร็วแค่ไหน เพิ่มเติมรายละเอียดได้ ตามที่ต้องการ แต่อย่างที่บอกมันเหมาะกะองค์กรใหญ่ๆ

แบบที่ 2 เค้าเรียกอะไรผมจำไม่ได้แล้ว ความสามารถคือ ติดตั้งในรถตำแหน่งไหนก็ได้ ติดตั้งง่าย การใช้งาน เมื่อติดตั้งเส็ด เวลาเราจะเช็คว่ารถอยู่ที่ไหน
    ให้โทรเข้าเบอร์ซิมที่เราใส่ไว้(มันจะอยู่ในเครื่อง Tracking ที่เราใส่ไว้ในรถ) สักพักมันก้จะส่ง SMS เข้าเบอร์ที่ตั้งไว้ เป็นข้อมูลตำแหน่งของ Google Map(หรืออื่นๆ)
    เราก็เอาตำแหน่งที่ได้ไปค้นหาใน Google Map ก็จะเจอรถเรา ลูกเล่นอีกแบบ คือ โทรเข้าไปเพื่อฟังเสียงภายในห้องโดยสารรถยนตร์ได้
    มีลูกเล่นอีก แต่ผมจำไม่ได้แล้ว

หากสนใจเพื่อนผมขาย ลองโทรคุยดูครับ 082 7821449 ดิ้ง ผมก็ติดกะเค้ามา

11. nakata

292
    15
    0
    รับทราบครับผมจะโทรดู

12. nakata

292
    15
    0
    ดันไป

13. nakata

292
    15
    0
    ยก/ไปที่ไหนบ้างน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้