+++ใครผ่านบางนา-ตราด ช่วงกม.37 ระวังด้วยครับ +++

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    มาอีกแล้วครับ
    กระทู้เตือนภัย รายสัปดาห์

อันนี้ผมก็โดนเองกับตัว Spoiler หน้าแหก เหมือนกัน ใต้ท้องโดนอะไรบ้างยังไม่ได้ดู
    ระวังกันหน่อยนะครับ ช่วงเลยโค้งบางวัว มาไม่ไกล

เหตุเกิด ณ บริเวณ ถนน บางนาตราด ขาเข้า กม.37

คืนวันที่ 13-09-09 เวลาประมาณ21.40น.

ผมผู้เสียหายได้ขับรถเก๋งมุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ กลับจากชลบุรี

บริเวณที่เกิดเหตุนั้น พบหลุมบนถนนขนาดใหญ่ ประมาณ เกือบๆ2เลนถนนและลึกประมาณ ครึ่งล้อรถ และที่สำคัญ ปากหลุมชันมาก

และ ณ ที่เกิดเหตุนั้น ไฟส่องสว่างน้อยมาก ไม่มีป้ายเตือน ไม่มีสัญญาณใดๆทั้งสิ้น

ผม ไม่เคยขับผ่านเส้นนี้มาก่อน จึงไม่ทราบว่าสภาพถนนแย่ขนาดไหน

ผมวิ่งมาเลนซ้าย ยาวๆ จนถึงจุดเกิดเหตุ ผมเบรกกระทันหันเพราะเห็่นหลุมช้า
    (เนื่องมาจากแสงส่องสว่างไม่เพียงพอและไม่มีป้ายเตือน)

ผมจำใจประครองรถลงหลุมขนาดมหึมา แต่หลุมมันแย่มากๆจริงๆ
    รถผมค่อนข้างเตี้ย จึงทำให้ช่วงล่างผมเสียหายหนัก และผมก็แฉลบไปโดนรถกระบะที่อยุทางเลนขวา

ทำให้ผมเจ้าของรถเก๋งได้รับบาดเจ็บและรถทั้ง2ฝ่ายเสียหายค่อนข้างหนัก
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ้าผมอยากจะเรียกร้องความเสียหายกับกรมทางหลวงได้หรือไม่
    เพราะบริเวณที่เกิดเหตุนั้นอันตรายมากๆ มีงานก่อสร้างสะพานกลับรถและไม่มีการป้องกันหรือป้ายเตือนใดๆเลย

พอผมถึงสถานีตำรวจ ผมได้ถามเจ้าหน้าที่เรื่องถนนเส้นนี้ว่าไม่มีการปรับปรุงหรือ แล้วคนอื่นที่ขับมาจะเดือดร้อนไหม

ผมได้รับคำตอบว่า "ก็คุณชนเอง คนอื่นเป็นร้อยๆคันทำไมเขาไม่ชนละ"และอีกประโยคหนึ่ง"คุณไปฟ้องเอาเองผมไม่เกี่ยว"
    ซึ้งเลยครับ ผมเดือดร้อนอยู่แต่เจ้าหน้าที่ก็ช่วยอะไรผมไม่ได้

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ณ โรงพัก

ผมเสียค่าปรับเพราเจ้าหน้าที่บอกว่าผมขับรถประมาท 400 บาท
    ผมต้องเสียค่ารถยก 2 คัน ที่ยกรถผมระยะทางไม่ถึง10กิโล 2 คัน เค้าคิดผม 2500บาท (ราคานี้ผมได้รถไสลด์ออนยังถูกกว่า)
    แต่ในส่วนนี้ต่างคนต่างจ่ายรถตัวเองครับ
    ผมต้องเสียค่าตรวจสภาพรถยนต์ อีก คันละ 500 บาท
    ผมต้องเสียค่าที่จอดซากรถผม อีก 200บาท

ผมไม่รู้ว่า เวลาที่ผมเดือดร้อนแล้วทำไมยังมีคนมาตักตวงจากผมทั้งนั้นผมหมดเงินไป 4000บาทที่โรงพักครับ แพงดีไหม??

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

Credit : คุณ IMPRESA40D แห่ง PANTIP และ OPEL Club

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผ่าน ทุก วัน เลย อะ ..
    แต่ ขึ้น บูรพา วิถีนะ ขึ้นบางวัว แหะๆๆ

ยังไงก็ อย่าขับรถเร็วนะครับ
    เอา แบบที่เราควบคุมได้ ..

3. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    พูดไม่ออก ผมก็ผ่านบ่อย ๆ เห็นอยู่เหมือนกันไอ้หลุมนี้อ่ะ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คิดซะว่าฟาดเคราะห์ แต่อยากฟาดปากคุณตำรวจของประชาชนมากกว่า ปากแบบนี้มันน่า...

4. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    อืม.............
    มันน่าจริงๆครับ
    ยังงัยก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับสมาชิกเราจะได้ระวังกันหากผ่านแถวนั้น

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    น่ากลัวจริงๆเลย
    เพื่อน พี่ๆ ที่ใช้ทางเส้นนั้นระวังกันด้วยนะครับ

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เคยขับผ่านอยู่เหมือนกัน ยังตกใจเลยว่านี่มันถนนเข้ากรุงเทพหรือว่ะเนี่ย

7. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    นี่แหละครับ ประเทศไทย เสียใจด้วยนะครับ
    และขอบคุณครับที่มาเตือนกัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:27:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:27:30 ----------

นี่แหละครับ ประเทศไทย เสียใจด้วยนะครับ
    และขอบคุณครับที่มาเตือนกัน

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ชื่อและชั้นยศของตำรวจคนนั้นจำได้มั๊ยครับ คนที่พูดว่า"ก็คุณชนเอง คนอื่นเป็นร้อยๆคันทำไมเขาไม่ชนละ"และอีกประโยคหนึ่ง"คุณไปฟ้องเอาเองผมไม่เกี่ยว"
    เอารถไปที่ สน.ไหนครับ บางปะกงใช่ป่าว
    แล้วทำไมนังแจ๊คไม่วิ่งข้างล่างดู จาได้มาบอกเค้า หน้าสหยูเนี่ยนกับชาร์ปเลยนะนั่น
    เกือบถึงหน้าบ้านผมเลยนะนั่นจำได้ว่าศุกร์ที่แล้วยังไม่ใหญ่ขนาดนี้นี่นาพอดีต้องเข้านิคมเวลโกร
    ปกติผมก็ไม่วิ่งข้างล่างหรอก แม่งชุ่ยยันบางนานู่นแหละ
    เอาชื่อ ตร.คนนั้นมาเดี๋ยวผมจัดการหั้ย

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ลืมบอกไป

อ่านแล้วจะงงกัน

เหตุการณ์ ไม่ได้เกิดขึ้นกับผม ครับ

เหตุการณ์ดังกล่าวเป็นของ คุณ IMPRESA40D แห่ง Pantipครับ

ของผมโดนแค่ Spoiler กับครูดใต้ท้องครับ

:)

10. นั่นดิ...นึกว่ารถคุณเก่งนะเนี่ยะ....

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หลายปีมาแล้วน้องเขียวผมก็ช็อคอัพแตกเพราะถนน บางนา-ตราดนี่ละครับ...:p

12. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ

อันตรายมากๆๆ

13. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ชุ่ยตลอดคับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ต้องบอกว่าชุ่ยทั้งชาติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้