<<<<<3S-GTE ทำเป็นขับหลังได้มั๊ย>>>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oranger, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    คือว่าผมมีเกียร์ธรรมดาของ3S-FE อยู่ เห็นว่ามันเป็นตระกูล S เหมือนกัน
    ไม่ทราบว่าสามารถจับชนเลยได้มั๊ยหรือว่าต้องแปลงอะไรบ้างคับ
    แล้วเครื่อง3S-GTE ราคาค่าตัวประมาณเท่าไหร่คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. ช่วยดันคับ

ปล.อยากเห็น 140 แวนด้วยอ่ะคับ แปลกดี มีด้วยหรอ ไม่เคยเจอ อิอิ

3. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ทำได้ครับ มีหัวหมุหล่อขายครับ ชนเกียร์ไรนั้นเด๋วถามเพื่อนให้ครับ เพื่อนก็ทำอยู่ วางใน E30

4. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เรื่องชนเกียร์ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคับ
    แต่มีรูปมาให้ดู ส่วนใหญ่จะทำเป็นรถโชว์ ^^'
    ปล.ตัว nonAF 4-5หมื่น ตัวAF ก้อถูกลงมา(ราคาพร้อมเกียร์)

*ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยคับ

คันนี้เมืองนอก

5. มีครับ 3sโบ ขับหลัง

แต่ที่ผมเคยเห็นมันไม่อยู่ในบอดี้รถซิ่งอ่าครับ

เห็นอยู่ในรถการ์ตูน(4x4)อ่าครับ อิอิ

ปล.
    ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยคับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ทำได้ครับผมเคยเห็นวางใน DX วิ่งแข่งมอเตอร์คอสอยู่

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    วิ่ง RALLY เกลื่อนเลยครับลองไปที่สนามดูคับ:D

ปล. DX T04Z จอดแหลมแท่นบ่อยครับ:D:D:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:26:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:26:18 ----------

วิ่ง RALLY เกลื่อนเลยครับลองไปที่สนามดูคับ:D

ปล. DX T04Z จอดแหลมแท่นบ่อยครับ:D:D:D

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามนั้นเลยย รถการ์ตูน วางกันเพียบ ทั้ง 3S ทั้ง SR

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เครื่อง 3S มันมีตัวขับหลัง

แค่เอาเกียร์ของขับหลังมาชน

3S Beam แรงนะ

10. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    วางได้ครับ หาเกียร์ขับหลัง ชนเกียร์เอา
    DX วิ่งแรลลี่ เกลื่อน เลยครับ

ราคาไม่อัปเดทนะ(เทอร์โบ+gear+กล่อง)
    air flow 24-30 หมื่น
    non air 45- 55
    direct coil มีห้า หก กว่า

เครื่องรอนานหน่อย ต้องหาที่เค้ามีเก็บ ถ้าบางนา เหมือนไม่ค่อยเห็นนะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:40:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:39:54 ----------

วางได้ครับ หาเกียร์ขับหลัง ชนเกียร์เอา
    DX วิ่งแรลลี่ เกลื่อน เลยครับ

ราคาไม่อัปเดทนะ(เทอร์โบ+gear+กล่อง)
    air flow 24-30 หมื่น
    non air 45- 55
    direct coil มีห้า หก กว่า

เครื่องรอนานหน่อย ต้องหาที่เค้ามีเก็บ ถ้าบางนา เหมือนไม่ค่อยเห็นนะ

11. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ความรุ้

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใช้เกียร์ 1G-GTE มาแปลงหัวหมูครับ ราคาค่าตัวนี่ไม่ทราบจริง ๆ

13. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    ถ้าจำไม่ผิดเมื่อก่อนอู่น้ายาวปิ่นเกล้าทำวิ่ง drag อยู่สีเขียวตัวถัง AE
    3s ขับหลัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้