ช่วยด้วยครับ รถชนมา พังเลยอะ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย first_mayri, 25 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    เพ่ๆครับ
    เมื่อคืน รถชนท้ายกะบะมา
    ด้านหน้าพังหมด
    หม้อน้ำแตก
    ว่าจะหาอู่ดีๆ
    มีใครพอจะแนะนำได้มั้งอะครับ
    อยู่แถวพุทธมลฑลอะ
    แล้วผมว่าจะแปลงเอาหน้าตัดของ celica ไฟกลม มาใส่อะครับ
    เพ่ไคดว่าเป็นไงบ้างอะครับ
    แล้วอยากทราบเรื่องค่าใช้จ่ายด้วยอะครับ
    เด่วจะลงรูปให้ดูครับ
    เซ่งมั่ก

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    หนักเลยเหรอครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อย่างน้อยคนปลอดภัยก็ดีใจแล้วครับ

4. momo234

824
    6
    0
    ถ้าต้องการกันชนพร้อมคานกับหม้อน้ำบอกนะครับผมมีอยู่ครับ

5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เท่าที่คุยกับเฟิร์สมา กระโปรงหน้ายู่ยับหมด ไฟหน้าแตกหมดสองดวง ก็คงต้องทำศัลยกรรมด้านหน้ากันยกชุดล่ะครับ
    ทีนี้ก็ลองค้นหาจนเขาไปเจอหน้าตัดศอก NX มีลิ้น ไฟหน้า หม้อน้ำ พัดลมครบ ขาดอย่างเดียวคือไฟตัดหมอก
    เห็นขายอยู่ 8,000 เจ้าตัวเลยชั่งใจว่าจะรีบคว้าไว้ก่อนดีหรือเปล่าเพราะถึงเวลาจะหาก็ไม่ใช่ง่ายๆ

6. momo234

824
    6
    0
    อย่างนี้ต้องรีบซื้อแล้วครับ

7. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เอาหน้าตัด gtr32 มาใส่เลยครับ เห็นขายอยู่ 12000 แปลงไปเลย เทพๆ

8. first_mayri

239
    0
    0
    ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    เพ่ๆ
    กำลังจะไปซื้อหน้าตัดอยู๋อะครับ
    เพิ่งปรึกษากะพี่อ๊อด
    พี่เค้าบอกว่าแปลงหน้าใส่ของ mx-5 ได้
    เด่วกลับไปนั่งคิดก่อนดีก่า
    เด่วผมจะเอารูปมาให้ดูนะครับ
    ว่าจะเป่งไงบ้าง
    ยังไงก้อขอขอบคูรเพ่ ล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับที่ให้คำปรึกษาและกะลังใจ
    อิอิ

9. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    งั้นรีบคว้ามาเลยครับ
    อย่างที่คุยกันแล้ว
    อ้อ...เรื่องไฟตัดหมอกอย่าห่วง
    ในคลับเรายังมีคนบ้าซื้อเก็บไว้ด้วย....ใช่มั๊ยครับ คุณตี๋

10. first_mayri

239
    0
    0
    เซ่ง...
    พรุ้งนี้จะต้องไปดูหน้าตัดอะครับ
    เค้าบอกว่า ไม่มีหม้อน้ำอีก
    กันชนแตกด้วย
    แต่ราคาเดิม
    จะทามไงดีเนี้ย
    ว่าจะหามาแปลงใส่แล้ว
    ถ้ามันไม่ราคาไม่ต่างกันมากนะครับ
    พี่ตี๋แกบอกว่าที่บางนาของไม่มี...กำ

11. momo234

824
    6
    0
    เอาไว้เป็นอะไหล่ครับพี่

12. momo234

824
    6
    0
    ซื้อมาเลยครับกันชนแตกไม่ใช่ปัญหาครับ
    ถ้าคิดจะแปลงบอกด้วยครับ ผมจะซื้อเก็บ
    เอาไว้เองครับ ขอบคุณครับ

13. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โอ้ว...เสียใจด้วยนะคับ.....

14. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ผมมีห้อนำหม้อลมเบรคแล้วเครื่องเดิม GA16 ครับ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้