น้องของต้น โดนไปแล้วครับ หลุมดักควายบนบางนาตราด กม 37 ใครผ่านระวังด้วยนะครับ....

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kamolwat_t, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8321711/V8321711.html

ช่วยกันโหวดหน่อยครับ ยับพอดู ดีที่ใส่โรลบาร์กับเบาะหลังแข็งครับคนเลยไม่เป็นไร แต่ว่า พวงมะลัย omp แท้ก้านยก ยุบครับงอเลย

ช่วยกันโหวดหน่อยนะครับ... ตำรวจก็พึ่งอะไรไม่ได้ยังจะมาพูดกับเราให้ช้ำใจอีก

มาตราฐาน มันต่ำลงเรื่อยๆครับ ตรงนี้มีอุบัติเหตุกันทุกวันเลย คงต้องมีคนตายถึงจะยอมออกมาช่วย

รถ corsa คันสีเทา..ตอนงานแก่งกระจานอ่ะครับ

แฮะๆๆ อยู่ๆก็มารบกวนเลย..แฮะๆๆ รบกวนด้วยนะครับ

2. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสียใจด้วยครับ ขอให้เรื่องผ่านไปด้วยดีน๊ะครับ :cry:

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    เสียใจด้วยครับผม

4. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ.............คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โห............ หลุมหญ่ายยยยยยยยยมากกกกกกกกกก

6. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เสียใจด้วยนะคับ...

7. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    เสียใจด้วยนะคับ แต่โชคดีที่ยังมีชีวิตอยู่
    ผมใช้เส้นทางนี้บ่อย แล้วก็ต้องสละเงิน 45 บาท วิ่งข้างบนดีกว่าคับ หรือไม่ก็วิ่งเส้นคู่ขนานด้านนอก
    เพราะพวกรถพ่วงจะวิ่งด้านใน แต่ก็มืดหน้าดู อีกอย่างเวลาวิ่งมา ไม่ว่าจะเลนด้านในด้าน นอก ช่วงคอสะพานนี่มันเหมือนขั้นบันไดเลยคับ
    กระแทกซะรถเป๋ เลย ถ้าจะฟ้อง ลองออกเรื่องจริงผ่านจอก่อนคับ หรือไม่ก็ข่าวอะไรของช่อง 7 นะที่ชอบพูดว่า "ช่วงนี้ชี้แนะ"
    ซ่อมเสร็จไวไวนะคับ แต่คุณต้นนี่ อายุ 25 เหมือนผมรึป่าว ช่วงนี้แร๊งงงจิงๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:59:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:59:23 ----------

เสียใจด้วยนะคับ แต่โชคดีที่ยังมีชีวิตอยู่
    ผมใช้เส้นทางนี้บ่อย แล้วก็ต้องสละเงิน 45 บาท วิ่งข้างบนดีกว่าคับ หรือไม่ก็วิ่งเส้นคู่ขนานด้านนอก
    เพราะพวกรถพ่วงจะวิ่งด้านใน แต่ก็มืดหน้าดู อีกอย่างเวลาวิ่งมา ไม่ว่าจะเลนด้านในด้าน นอก ช่วงคอสะพานนี่มันเหมือนขั้นบันไดเลยคับ
    กระแทกซะรถเป๋ เลย ถ้าจะฟ้อง ลองออกเรื่องจริงผ่านจอก่อนคับ หรือไม่ก็ข่าวอะไรของช่อง 7 นะที่ชอบพูดว่า "ช่วงนี้ชี้แนะ"
    ซ่อมเสร็จไวไวนะคับ แต่คุณต้นนี่ อายุ 25 เหมือนผมรึป่าว ช่วงนี้แร๊งงงจิงๆ

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เสียใจด้วยครับ ถนนมันห่วยจริงๆ ถนนตามหมู่บ้านยังดีกว่าเลย

9. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถนนเมืองไทยเหมือนหน้านักการเมืองเลย

10. kamolwat_t

82
    2
    0
    อ่ะ ผม 27 ครับ น้อง เอส เรียนปี 3 ครับ แฮะๆๆ สงสัยคงต้องซื้อรถใหม่เอาฮะ ดูจากอาการแล้ว...:eek:

11. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    เลยสุวรรณภูมิก็เปนถนนดวงจันทร์เลยครับ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ถึงบางปะกง ก็คงเป็นดาวเสาร์ พอดี....... :D

13. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ถนน แมร่งโครตแย่ เลย เส้นกลับจาก ABAC บางนา ขาเข้า ถนน จรวย ๆ มาก ๆ

14. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ไม่เหมือนถนนแพรกษาเลย มีเด็กแว๊นทุกเสาร์เลย 555

15. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ผมยอมเสียตัง วิ่งข้างบน ดีกว่าคับ

16. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ๋อ คันขาวผมล้อหลังตกไปแล้วครับหลบไม่พ้น...............แต่มะเปนไรมาก...............

รถหายไวไวก็แล้วกันครับ.........คนไม่เปนไรมากก็ดีแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:32:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:32:23 ----------

อ๋อ คันขาวผมล้อหลังตกไปแล้วครับหลบไม่พ้น...............แต่มะเปนไรมาก...............

รถหายไวไวก็แล้วกันครับ.........คนไม่เปนไรมากก็ดีแล้วครับ

17. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แต่ รถพี่ นะผมชอบมาก ๆ ได้ใจผมดี จิง ๆ

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อันนี้ยังนิดหน่อยนะครับ ของเพื่อนผมนี่ ตกทางด่วนเลยครับ ตรงหน้าปั๊มเจทที่บางบ่อ

19. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แล้วเปนไงบ้างหละกล้วย...........................

20. kamolwat_t

82
    2
    0
    แฮะๆๆ ตอนนี้ลากกลับอู่แล้วครับ... กำลังคิดอยู่ว่าจะหาทางลงสื่อยังไงดี...ฮะ -"-*

21. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    รถเละ แต่คนเริงร่า :welcome:

22. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ข้างล่างเคยวิ่งครั้งเดียว เข็ด เลย วิ่งข้างบนดีก่า

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    แสดงว่าเคยอยู่ข้างบน อิอิ

24. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ข้างล่างมันเด้ง !!!!:eek:

25. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ก็ให้น้องเค้าเบาๆสิ :D

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    ผู้รู้มาเอง อิอิ

27. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    พี่ๆคุยเรื่องไรกันครับ น้องน้อยไม่เข้าใจเลย

28. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เสียใจด้วยครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

คำพูดตำรวจ ก็น่าจะหาอะไรยัดปากจิงๆ

ต้องให้เกิดกับคนใกล้ชิดมันก่อนหรือไง ถึงจะรู้สึก

ผมเคืองตำรวจอ่ะ ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไร ขับแจ๊ซ เดิมๆ โบกผมกันจังแถวบ้านผมอ่ะ

แต่..................ไม่เคยจอด อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:23:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:23:24 ----------

เสียใจด้วยครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

คำพูดตำรวจ ก็น่าจะหาอะไรยัดปากจิงๆ

ต้องให้เกิดกับคนใกล้ชิดมันก่อนหรือไง ถึงจะรู้สึก

ผมเคืองตำรวจอ่ะ ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไร ขับแจ๊ซ เดิมๆ โบกผมกันจังแถวบ้านผมอ่ะ

แต่..................ไม่เคยจอด อิอิ

29. new@nymph

12,042
    38
    0
    เทพ....................................ไม่จอด........................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้