เกียรืแข็งมาก (Auto)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bbbb52, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    พอดีพึ่งไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแต่ ทำไมขับได้สองวันเกียร์แข็งมาก
    อยากรู้ว่าเป็นอะไรและวิธีตรวจเช็ค และแก้ไขด้วยครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เกียร์ AUTO ควรใช้ของ HONDA นะครับ

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แข็งยังไง?

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    อยากรู้เหมือนกัน ทำไมมันแข็งประมาณไหน ?

5. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    แข็งตอนเข้าเกียร์ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบที่ผมว่าของเช็คที่สายเกียร์ดูครับ

6. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าเป็นเกียร์ MT
    เวลาเข้าเกียร์เข้ายาก เป็นเพราะอะไร ควรแก้ไข อย่างไร

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    คลัทช์เริ่มสึกอะคับ ระยะเหยียบจะมากขึ้น หาร้านตั้งคลัทช์ใหม่คับไม่ยาก

8. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ค่าใช้จ่ายน่าจะเท่าไหร่ค่ะ

9. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ตั้งครัชอย่างเดียวราคาไม่น่าจะแพงนะครับ

ถ้าอย่างอื่นไม่ชำรุดอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้