ได้เวลาเปลี่ยนใหม่ซะที

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย oranger, 14 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคับที่ไม่ได้ไปมิตติ้ง ก็เครื่องเจ้ากรรมมันดันลาโลกไปซะก่อน
    พังวันมิตติ้งพอดีเลยผมก็เลยอดไป:cry: ตอนนี้เจ้าแหลมแวนของผมก็จอดสงบนิ่งอยู่ในอู่
    ไม่รู้ว่าจะเสดเมื่อไหร่เหมือนกันช่วงนี้เลยไม่มีรถใช้เลยอะ:cry: พี่ๆท่านใดมีรถเหลือใช้
    เอามาให้ผมยืมหน่อยนะ...อิอิ

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    น่าเสียดายนะคับ

แล้วจะลง......ตัวไหนแทนอ่ะคับ.............เล่นโบเลยมั้ยเนี่ยยยยยยย ??

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:16:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:16:39 ----------

น่าเสียดายนะคับ

แล้วจะลง......ตัวไหนแทนอ่ะคับ.............เล่นโบเลยมั้ยเนี่ยยยยยยย ??

3. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    สงสัยจะแรงอีกคันแล้วคลับเรา........อิอิอิอิ

J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    นั้นซิ หน้าแหลมแวน หนักๆหน่อย งั้นเอาเครื่องเบาๆไปแล้วกัน 1UzFe 4000ccเลยไหมคร๊าบพี่ เอิกๆ

5. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    จะคอยชมโปรเจกต่อนะครับโอ.....ให้ทันมิตติ้งหน้านะรอชม

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

ยุเล่น....ของหนักเลยนะเนี่ยยยยยยยย น้องออย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า :D

7. oranger

289
    4
    0
    โหพี่ออยUZคงไม่ไหวอะ คงไม่เล่นโบด้วยอะคับน้าเจ เอาแค่3S-FE พอแล้วคับ
    กะว่าจะติดแก็สใช้งานด้วยคับ ไม่อยากวางเครื่องแรงกลัวต้องลามไปเรื่องช่วงล่างด้วย
    ถ้าเสร็จทันมิตติ้งหน้าไปแน่นอนคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:43:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:43:31 ----------

โหพี่ออยUZคงไม่ไหวอะ คงไม่เล่นโบด้วยอะคับน้าเจ เอาแค่3S-FE พอแล้วคับ
    กะว่าจะติดแก็สใช้งานด้วยคับ ไม่อยากวางเครื่องแรงกลัวต้องลามไปเรื่องช่วงล่างด้วย
    ถ้าเสร็จทันมิตติ้งหน้าไปแน่นอนคับ

8. note 7920

note 7920 New Member Member

110
    1
    0
    ดีค๊าฟ อิอิ โน๊ตก็พลาดมิตติ้งครั้งนี้ด้วยเหตุผลเดียวกันอ่าคัฟ คือเครื่องเก่าติดรถมันงอแงอ่าคัฟแล้วมันก็หลวมแล้วด้วยคัฟ
    เลยขอพ่อเอา2JGEลงตั้งแต่ช่วงกลางเดือนที่แล้วอ่าคัฟนึกว่าจะเสร็จทันแต่มันก็ไม่ทันอ่าคัฟ เหอๆ หมดไปจะสี่หมื่นแล้วค๊าฟ (ไม่รวมค่าเครื่อง)

9. J-dayTT140

2,017
    263
    0

นี่ก้อเป็นอีก 1 ทางเลือกสำหรับการวางเครื่องลงหน้าแหลม

น้องโอ....ตัดสินใจได้แจ๋วมากครับ ถ้าเลือกวางตัวที่แรง + หนัก มันจำเป็นต้องลามไปที่ช่วงล่างเต็มๆ

3S ตัวเล็ก + น้ำหนักไม่เยอะ เลี้ยวไม่หนักหน้า เข้าโค้งสบายๆ ห้องเครื่องโล่งๆ เลยล่ะคับ

แถมประหยัดมากๆเลยด้วย.....ยังไง....ลงรูปให้ชมกันบ้างนะครับ
    :D

พอๆ กับเจ....ที่วางเพิ่งเสร็จไปเหมือนกันครับ กับ 2JZ - GE vvti

เบาตัวไปเยอะเลยคร้าบบบบบบ
    :)

10. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    1Uz เห็นเป็นV8 แต่เบากว่าเครื่อง เจ อีกนะคร๊าบน้าเจ อีกอย่างราคาค่าตัวก็ถือว่าถูกเลยทีเดียว กองอยู่เต็มไปหมด เอิกๆ เคยเห็นน้าเติ้ลเอามาลงโชว์ไว้แต่เห็นเงียบๆไป อยากจะเห็นอีก 5 5+

แต่ถ้าเป็นออยๆกลับมองว่า 1Jz ge vvti+แก๊สจะประหยัดมากกว่า3Sอีกนะครับ เพราะด้วยน้ำหนักที่เป็นแวนก็มากอยู่แล้วยังต้องเพิ่มถังแก๊สเข้าไปอีก ไม่ว่าจะรอบต่ำหรือรอบสูงก็จะมีระบบ VVti เข้ามาช่วยทำให้ต้องกดคันเร่งน้อยลง ดังที่มีท่านหนึ่งเคยกล่าวไว้ว่า "แรงม้าแรงบิดมีเหลือไว้ให้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

ส่วน1Uzเป็นความคิดเห็นส่วนตัว+ ยุยงนะคร๊บ กร๊ากๆๆ

11. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    1UZ บอดี้เป็นอลูมิเนียม น้ำหนักเบามากครับ เห็นช่างบอกเบาก็เจโบ แต่ไม่เบากว่า J N/A
    ตอนแรกก็จะวางอันนี้ล่ะ แต่ติดที่ภาษีมันแพง 555+

12. oranger

289
    4
    0
    ถ้าวาง ยูแซด เห็นว่าภาษีเหนาะๆปีละสี่พันก่าๆ เหอๆ

13. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ค่าภาษี....มานคิดตาม ซีซี ของเครื่งเลยคร้าบบบบบบบ

แพงฉิบ...!!

ยังไงก้อ.....รอชมอยู่นะคร้าบบบบบบบบ

ว่าแต่......ทันงานที่คลอง 5 วันเสาร์ที่ 17 ตุลา ป่าวหว่า น้องโอ ???

14. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    เสียภาษีตามซีๆ นั้นละครับ คือ 4000 บาทเพราะเราเป็นรถเก๋ง 7ที่นั่งและเป็นรถเก่าเลยได้เสียตามซีซี ถ้าเป็นรถกระบะก็จะถูกลงเยอะเลย

15. oranger

289
    4
    0
    หุหุ...หายไปนานเลย ตอนนี้วิ่งได้แล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์ ใกล้จะเสร็จแล้วคับเหลือเรื่องแอร์คับเพราะ
    ปรากฎว่าคอมแอร์พังแต่ยังดีที่ร้านเค้ารับประกันเปลี่ยนให้ แล้วก้อเหลือระบบน้ำมันยังไม่ได้ใส่ปั๊มติ๊กเลยคับ
    ให้มันกินแก๊สเลย เครื่องมันคงจะงงๆ ตื่นมาก็ให้กูดูดสารระเหยเลย...อิอิ:D
    ส่วนที่ว่าทันงานคลอง5มั๊ย ทันคับแต่ว่าคงไม่ได้ไปเพราะว่าติดสอบพอดีเลย:cry:
    เสียดายเหมือนกันคับ

16. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    เครื่องเก่า 3t-gte หรือเปล่า ถ้าใช่ขายมั๊ยครับ

17. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    -ถ้าจะให้ดีควรลองใช้น้ำมันไปก่อนสักพักนะครับ เผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ไม่ต้องมาคลำหาทั้งแก๊สแหละน้ำมัน
    -ไม่บุแผ่นกันความร้อนหลังเครื่องเหรอครับตรงผนังไฟวอล มันจะช่วยลดความร้อนในห้องโดยสารได้นะคร๊าบแอร์จะได้ไม่ทำงานหนัก
    -พวกกล่องฟิวสายไฟสงสัยคงยังไม่เสร็จคงจะเหลือเก็บสายไฟใช่ป่ะครับ

ขอให้มีความสุขกับหัวใจดวงใหม่ของหน้าแหลมนะครับ

18. oranger

289
    4
    0
    ขายไปหมดแล้วคับ ตอนแรกว่าจะเอา3Tขึ้นแหละคับ แต่ไม่มีใครแนะนำก็เลยขายซะ

19. oranger

289
    4
    0
    ขอบคุณมากคับ
    -เรื่องน้ำมันยังไงก็ต้องทำอยู่แล้วคับ แต่ว่ายังไม่รู้ว่าจะฝังในถังน้ำมันหรือติดติ๊กนอกถังดีอะคับ
    แบบไหนมันดีกว่ากันหรอคับ
    -ผมว่าไม่น่าจะร้อนเท่าไหร่นะคับเพราะว่าเครื่องมันไม่ได้ชิดผนังห้องโดยสารมาก
    ไม่เหมือนเจต้องติดผนังมากๆ วางเครื่องเล็กๆมันดีอย่างนี้นี่เอง เซอร์วิสง่ายดี:D
    -เหลือไฟกะแอร์คับใกล้จะเสร็จแล้วคับ

ปล. วัดรอบไม่ขึ้นทำไงดี:confused:

20. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    เห้นเค้าว่าเครื่องตัวนี้เอามาวางต้องใช้กล่องแปลง เด่วขอค้นตำราเปป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  21. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ดีใจด้วยครับโอรถวิ่งได้แล้ว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้