วิ่งนํามันเครื่องกระตุกควันดำ ใช้แก้สวิ่งปกติ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    วิ่งนํามันเครื่องกระตุกควันดำ ใช้แก้สวิ่งปกติ ทำไงดีครับ
    ไม่รู้เป็นที่ แอร์โฟ หรือ รางหัวฉีด มีกรณีอื่นมั้นครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ปั้มติ๊ก ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย
    ถังน้ำมันสนิมขึ้น เป็น ช๊อกโกแลต

ภายในเครื่อง นี่ไม่แน่ใจ :D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แอโฟอ่ะป่าว

4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ต้องค่อยๆไล่ไปเรื่อยๆแล้วมั้งคับเพราะอาการมันเป็นได้หลายทางแต่ส่วนมากน่าจะลองแอร์โฟก่อนนะคับถ้าไม่ใช่ก็หาจุดต่อไปอะคับ

5. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้อู่ พี่ติ่ง แง้งๆๆ

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เป็นตั้งแต่ติดแก๊สเลยป่าว หรือเพิ่งเป็น ถ้าเป็นตั้งแต่แรก ก็ไปดูแอร์โฟลว์เลย เพราะเค้าจูนแก๊ส แก้อาการมา แต่ถ้าเพิ่งเป็น ก็ดูระบบเชื้อเพลิงเบนซิลเลยคร๊าบบบ

7. mtts. 38

1,236
    12
    0
    พึ่งเป็นครับ พี่ กระตุกมากเลยครับ แต่ก่อนใช้นํ้ามันปกติ

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    งั๊นไปดู กรองเบนซิล ปั๊ม เรกกูเรต หัวฉีดเลยคร๊าบบ ปล หัวเทียนด้วย

9. joeyB14

joeyB14 New Member Member

26
    1
    0
    ลองเช็คแอร์โฟร์ก่อนเลยคับ เคยเป็นอาการเดียวกันเลย ไปเปลี่ยนแอร์โฟร์ที่อู่พี่ติ่งมา
    มันก็ช่วยลดปัญหาควันดำไปได้
    แต่จะให้จบจริงๆ แนะนำให้ย้ายมิกซ์แก๊ส+ตีกรองเปลือยคับ หายชัวร์
    ลองโทรไปปรึกษาช่างแก๊สดูก่อนก็ได้คับ เพราะอาการนี้มันเกี่ยวกับอากาศล้วนๆ
    ร้านแก๊สที่แนะนำคือ มอนเตอร์การาจ แถวเมืองทองคับ (ร้านนี้เค้าดังในเว็บแก๊สไทย)
    ปล. ไม่มีส่วนได้เสียนะ แต่ทำมาแล้วจบจริงคับ

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น่าจะเป็นไปได้ ทีแรกก็งงๆ ว่าย้ายมิก มันเกี่ยวอะไรกับน้ำมันหว่า??? แต่คิดไปคิดมา ช่างคงปรับจูนไว้จนน้ำมันมานมีปัญหา เพราะไม่ได้ย้ายมิก พอย้ายมิก เรื่องแก๊สก็จะไม่มีปัญหา น้ำมันก็สามารถทำงานได้ปกติ อ่อ มันเป็นแบบนี้ นี่ เองงงงงงงงงงงงงงงง:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้