ขอสมัครอยู่ที่ karting forum ด้วยคนครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย auznoi, 27 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auznoi

auznoi New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับ
    เพิ่งเริ่มเล่นรถคาร์ทครับ แบบว่าเป็นงานอดิเรกอยากมีเพื่อนๆพี่ๆหรือน้องๆ อ่านข้อความในบอร์ดแล้วรู้สึกที่นี่เป็นกลุ่มเป็นก้อนและมีความสนุกดีครับ แต่คงเป็น Pro กันหมดแล้ว ส่วนผมอายุจะ 36 แล้วมาเริ่มเล่นคงแก่เกินไปครับ ยังงัยฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับทุกๆท่าน **ส่วนมากผมเล่นอยู่แถวพัทยาครับ ยังไม่กล้าไปเล่นที่พีระ เพราะเห็นมีแต่ Pro ทั้งนั้นครับ**:teeth:

2. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ 36ไม่แก่เลยครับ มีพี่ๆหลายๆคน40+ยังมาเล่นกันเลยครับ

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ยินดีต้อนรับครับ

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0

หมั่นฝึกซ้อม อาทิตย์ ละ 4-5 ชม ไม่เกิน 6 เดือน เป็นโปรแน่นอนครับ การกีฬาส่วนมากใช้ทักษะ ที่สั่งสมมาจาก การฝึกซ้อม ยกเว้นหมากรุกมั้งครับ ที่ใช้ สมองแบบ คณิตศาสตร์

36 ยังหนุ่มยังแน่น บางคนที่นี่ เกือบ ห้าาาาา สิบบบบ แล้ว ยังไปแข่ง เชียงใหม่ได้ เลยครับบบบ

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    36 สบายครับ ชิวๆ ขับเสร็จแล้วไปนวดเอวกันต่อได้เลย

ป.ล. ถ้าพี่ธนา และ เฮียชัย ยังตระเวนแข่งได้อยู่ เลข 3 กับ 4 ต้น ถือว่าหนุ่มเลยครับ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

:D ใคร อ่ะครับพี่ ธนา เดาไม่ค่อยออกเลย อิอิ:D
    :D หมวก ขาว - แดง อ่ะ:D

7. auznoi

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น เมื่อไรมีเวลาจะไปให้สอนไลน์ให้หน่อยนะครับ อ่านกระทู้ของทุกท่าที่นี่สนุกดีนะครับ วันที่ 11มี.ค จะมาที่พีระกันมั้ยครับ จะแวะไปเชียร์และไปทำความรู้จักด้วยครับผม

8. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เชิญครับ

ถ้า outdoor ก็ เรียนเชิญ ที่ MSL นะครับ สนาม MSL ใช้ความเร็วค่อนข้างสูงเพราะ ยาวกว่า กว้างกว่า (แน่นอน ครับ หาก เกิดอุบัติเหตุ ก็ แย่หน่อย)

ถามหา คุณ อมร , คุณ ICE, คุณวรวุฒิ คุณเจ๋ง และกลุ่ม เพื่อนๆ ที่ นั่งอยู่

สำหรับเทคนิค ชนแล้วแซง ก็มี คุณตี๋แก๊ป ตี๋เหน่ง ตี๋ แก๊ป ที่ หล่อๆ จะมี เทคนิค โบกไม้โบกมือ ขอโทษ แบบ ดูไม่ออกว่า เจตนาหรือป่าวด้วยอ่ะครับ ต้องหัดเอาไว้

หาก นน ตัว กว่า 70 กก ก็ต้อง สอบถาม เทคนิค อย่างคุณ กิตติ Stuttgart หรือ คุณหนู เพราะ สองรายนี้ นน กว่า 80 แต่ ขับแบบ สาวๆ นน 45 ทราบว่า เรียนวิชาทำตัวเบา มาจากเส้าหลิน

อยากขับรอบดึก ก็แวะไป PTT ครับ indoor go kart

สนาม PTT นี้ หัดแล้ว จะได้ เทคนิค ต่างกันออกไป กว่าสนาม MSL โดยเฉพาะ ประเภทหัด แซง แบบ fit fit พอดีตัว เนียนๆ สนาม PTT เป็นสนามฝึกได้ อย่างดี เลี้ยงรถเก่งๆ ประเภท 2 คันเข้าโค้งกว้าง 5 เมตร ตีคู่กันออกมา ได้ โดยไม่ชนกัน ทำนองนั้น

ถ้าจะเรียนกันเป็นกิจจะลักษณะ ก็ติดต่อคุณไก่ สนาม MSL ได้ทันที มี Go kart introduction course และ Advanced ด้วย ไม่ทราบผมพูดชื่อถูกหรือเปล่า

พัทยา หากสะดวก คงจะมี เพื่อนๆ ยกขโยงกันไปนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

9. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    Dream world Kart

ผมว่าจะไปฝึกที่หนาม Dream world สนใจไหมคับ ... จำได้ว่าเคยไปเล่นตอนเดกๆ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2007
  10. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    รู้สึกว่าพี่เค้าจะอยู่ชลบุรี แต่ถ้ามีโอกาสลงมากรุงเทพมาสนุกกันได้เลยครับ สนุกดี
    ปล.ผมไม่เคยชนใครคับพี่ธนา มารยาทดีงาม

11. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ และ ยินดีต้อนรับครับ รายละเอียด อย่างที่คุณ ธนา บรรยายครับ...ตามนั้นเลย
    ปล. สนุกสนานครับ ใน Karting Forum บางครั้งก็มีสาระ แต่ส่วนใหญ่เน้นเฮอาครับ......

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    .............................

:D ต้องพาน้องจูนไปด้วย อ่ะดิ:D

เดี๋ยว พี่ เหน่ง จะสอนลายกันตัวต่อตัว

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38

วันที่ 11/3 รายการ Super Kart สนามที่1 จัดโดยเฮียตี๋
    อยากไปมากครับ และ อาจจะไปลงแข่งด้วย กำลังหาสปอนเซอร์ค่ายาง 2 ชุด
    และ ค่าช่างอยู่ครับ

เรื่องสอนไลน์ ไม่กล้าครับ เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสเจอกันมาขับเล่นกันดีกว่า:)

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ของผมเน้นโปกฮา หลังขับครับ (สนามปิดดึกครับ) :D :D :D

เพิ่มเติมครับ: รถที่ MSL และ RCA เป็นรถ 4 จังหวะนะครับ แต่ วิธีการควบคุมรถเหมือนๆ
    กับรถ 2 จังหวะครับ

15. auznoi

8
    0
    0
    แล้วจะแวะไปชมและเชียร์คุณกิตตินะครับ แต่อย่างคุณกิตตินี่ยังไม่กล้าสอนไลน์อีกเหรอครับ ฝีมือขนาดนี้นะ ให้ผมไปขับเล่นด้วยผมคงตามไม่ทันชัวร์ๆ เลยครับ ถ้ายังงัยจะแวะไปแนะนำตัวและทำความรู้จักด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไม่กล้าครับ ไม่กล้าจริงๆ ผมเองยังต้องหัดอีกเยอะครับ
    ถ้างาน Super Kart ได้ไปลงคงได้เจอกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้