เรื่อง เบาะ ไฟหน้า เครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    อยากถามผู้รู้สัก 3 เรื่อง 1.ไฟหน้าเดิมของ ek ปกติมันจะมีหมวกบังไฟมาด้วยหรือไม่ถ้าเป็นของนอกมันจะไม่มีหมวกบังไฟใช่ไหม 2.เบาะDB8 ใส่ ek มันเป็นของรถรุ่นไหนครับ 3.เครื่อง b16a เทคใหญ่เครื่องปีใหม่สุดเลขเครื่องจะขึ้นต้นด้วยเลขอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ

ข้อ1. เท่าที่เคยเห็น ตัวนอกจะไม่มีหมวกบังหลอด
    ส่วนของบ้านเรา ตัวหมวกบังหลอดก็สามารถถอดออกได้
    โคมดำแท้ กับโคมธรรมดาต่างกันแค่ตัวโครเมี่ยมภายในเท่านั้นเอง
    แต่ราคาห่างกันเอาเรื่อง หาร้านทำเนียนจะช่วยประหยัดไปได้เยอะ

ข้อ2 . เบาะ DB8 มาจากตัว INTREGRA 4 ประตู รหัส DB8

ข้อ3. รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้