การเติมลมยาง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    คือว่าผม อยากรู้ว่าการเติมลมยางที่ดีของ น้องออน ควรเติมเท่าไรครับ เพราะว่าปกติผมจะเติม 33-34 เท่ากันทั้ง สี่ล้อครับ ล้อผมเป็นแบบ เดิมๆ ครับ เป็นกระทะ ล้อ ครับ เลยสงสัยมากครับgเพราะ เวลา ลงหลุม หรือ กระโดด จะกระแทกโช้คแรงมากๆ ครับ ดังป็กๆ ทุกครั้งที่ลงเลยครับ

พอดีว่าวันนี้ ผมเอารถ ไปเปลี่ยนยางมาครับ เปลยี่นที่ B-quikครับ เปลี่ยนเส้นหลัง ด้านขวา เส้นเดียวครับ
    แล้วช่างก็เติมลมให้ ครับ ด้วยความไม่คิดอะไร ครับเลยไม่ได้ถามว่าเติมเท่าไร พอลองเอามาขับดูครับ รถกัลบเกาะถนนขึ้น ครับ เวลาตกหลุด ก็ไม่กระแทก แล้วครับ แต่ล้อหลังจะเด้งๆ นิดหน่อย แต่ด้านหน้า ปกติครับ เวลาวิ่ง ก็วิ่งดีขึ้นด้วยครับ

เลยสงสัยมากว่า ช่างเค้าเติมลมให้เท่าไรกัน ทำไหม มันต่างกับที่เราเติมเอง
    ฟ้ากับ เหว เลย ที่เดียว ครับ

ท่านใดพอจะมีควารู้บ้างครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    30-33

3. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
  4. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    ถ้าผมติดแก๊สมาอะครับ ด้านหลังนี่มันจะหนักขึ้นประมาณ 58 ลิตร
    จะต้องเติมลมยางเท่าไหร่ดีครับ หน้าหลังเท่าไหร่ดีครับ รบกวนอีกทีครับผม ^-^

5. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    +อีก 2

6. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ขอบคุง ก้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้