Car Club แต่ล่ะที่ จัดเลี้ยงฉลองกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    พอดี ที่คัลบ กำลังครบรอบ 4 ปี
    คิดไม่ออกว่าจะจัดเลี้ยงแบบไหน ที่ไหนดี

มีคนก็ไม่มาก ซัก 30-40 คน

อยากเก็บคนละไม่เกิน 200 - 300

มีอาหารกิน แบบ ทั้งคนมาเร็วก็มีกิน มาช้า ก็มีกิน
    มีที่นั่ง มีเวธีหน่อยๆ มีไมล์ พูด + ร้องเพลง

ใครมีข้อเสนอดีๆ ไหมครับ

2. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    รอดูผู้ชำนาญ .0..0.0

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เคยไปร้าน "บึงช่อน" อ่ะครับ ที่จอดรถเยอะ อาหารราคาไม่แพง ในงบที่ให้มาต่อคน น่าจะพอครับ (ไม่รวมเหล้านะ) ร้านอยู่แถว ๆ บางนาน่ะครับ

4. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    บุฟเฟ่ท์เลยครับหามาลงซัก 8-10 อย่าง ราคาคร่าวๆน่าจะ 9000-10000 (แล้วแต่คนรับทำบุฟเฟ่ท์)
    หรือไม่ก็หมูกระทะ Delivery สั่งได้เรื่อยๆ คนมาทีหลังก็ยังสามารถสั่งเพิ่มได้อีก
    สุดท้ายหาบ้านใครซักคนในคลับ ที่พอมีบริเวณหน่อยก็เรียบร้อยครับ

ของผมเองส่วนใหญ่ ก็ชวนเพื่อนๆมาที่บ้าน ทำอะไรกินกันเอง ชิวๆ (นานๆจัดที)

5. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48

ยินดีด้วยนะครับพี่:D

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเคยจัดที่ชูก้าบีสเลียบทางด่วนรามอิทราครับ งบประมาณคนล่ะ300 ไม่รวมเหล้า มากันประมาณ 30 คน

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    สนใจหมูกระทะครับ
    เพราะเรื่องอาหาร ที่มีตลอด
    และเรื่องเงิน ที่จ่ายตามที่มา
    ส่วนเครื่องดื่ม ก็ โต๊ะใครโต๊ะมัน

แต่ปัญหาของหมูกระทะ ที่กลัว คือ
    ความไม่เป็นส่วนตัว ของสถานที่น่ะครับ
    อยากได้ร้าน ที่เราสามารถขอจอง มุมที่เหมาะๆ
    มุมที่รองรับคนได้ 30-40 คน โดยที่มีโต๊ะติดๆ ในโซนเดียวกัน
    มีเวทีในโซน
    และ อยู่แถวๆ โซน วงเวียนหลักสี่ ไปรามอินทรา น่ะครับ
    ใครพอรู้จักบ้างไหมครับ

ถ้าหาหมูกระทะที่จองโซนไม่ได้ ก็คงต้องเป็นร้าน ที่เหมาเป็นบุฟเฟ่น่ะครับ

คิดไม่ตก

8. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    13 เหรียญ เรียบทางด่วนก็ได้ครับ ลองเข้าไปคุยกะเค้าดู ราคาอาหารก็ไม่แรงมาก

9. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ฮะฮะ แนะนำ BBQ Resort หน้ากองบินตำรวจ ครับ ^^

10. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ผมไปร้านอุ่นไอดินพระราม5ครับ ห้องวีไอพี 30-40คน ตกคนละ300บาทครับ เอาเหล้าไปเอง กับข้าวนี้ 50ก ว่าอย่างเห้นจะได้ น้ำแข็ง2ลังใหญ่ๆ โซดา3ลัง โค๊ก 2ลัง หมดไป 7500 ครับ กินกันอย่างกับราชาเลย บริการดีมากครับ

11. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    หมูกระทะถึงค่ารายหัวจะไม่กี่บาทแต่พอเจอค่าน้ำน้ำแข็งแล้วผมว่ากินร้านอาหารคุ้มกว่าครับ

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อุ่นไอดิน มีห้องพร้อมคาราโอเกะ

ราคาไม่แพง แถวพระราม 5

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    หมูกระทะ มันจะบานปลายค่าเครื่องดื่มครับ ผมว่าร้านอาหารน่าจะดีกว่า ลองเข้าไปติดต่อที่ร้านเลยจะดีกว่าด้วยครับ(ไปดูสถานที่ ดูเมนูอาหาร และก็ค่าใช้จ่ายต่างๆอ่ะครับ บางที่อาจจะเหมาได้):D

14. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    น่าไปทุกร้านเลย่อะ

15. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ตอนนี้ได้ร้านแล้วครับ แถวๆ สรวประภาฯ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้