เอาโกคาร์ทลงจิมรุ่น open

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย ไม่กล้าบอกชื่อ, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้มานานนนแล้วแต่ไม่กล้าถาม...

คือถ้าเอาโกคาร์ทเครื่อง 2 จังหวะ 100cc มาลงจิมรุ่น open มันจะชนะรถยนต์ open แบบสบายๆเลยไหมครับ?
    แล้วถ้าจะเอาโกคาร์ทไปลงรายการ runstop ที่พี่ aong จัดนี่ พี่เขาจะชื่นชมยินดีไหม๋คับ?

ไม่ได้กวนนะคับ อยากรู้จิงๆ

1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

น่าสนุกดีนะคับ

อาจจะไม่ได้เป็นการแข่ง

แต่อาจจะเป็นโชว์อะไรประมาณนี้

ยังไงรอทางผู้จัดแล้วกันคร๊าบ

2. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ยินดีครับ

ฮากันได้อีกครับงานนี้ ที่จริงแล้วเรื่องโกคาท มาวิ่ง ยิมคาน่า
    ก็เป็นอีกหนึ่งไอเดียครับที่อยากทำ พอดีมีโอกาสได้คุยกับโกคาท อยู่เจ้านึงครับ
    แต่ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องที่จะนำโกคาทไปวิ่งในงานRunstop อ่ะครับ ถ้าจะนำไปโชว์ก็น่าจะได้อยู่ครับ
    แต่ถ้าจะนำไปลงในรุ่นopenคงต้องถามทางเจ้าของงานก่อนครับ

(แต่ส่วนตัวนะครับ) จะเอามาวิ่งกับรถที่วิ่งรุ่นโอเพ่น อ๋องว่า ฮาดีครับ น่าสนุกนะ
    แล้วถ้าถามว่า โกคาท 100 c.c. 2 จังหวะ มาแข่ง จะชนะรึเปล่า ?
    ความเป็นไปได้ครับ คือ โกคาท มีสรีระเล็กกว่า เบากว่า มีรอบเครื่องยนต์ที่จัดกว่า
    ความสูงจากพื้น ต่ำกว่า หรือน้อย กว่ามากครับ น่าจะมีโอกาส ที่ทำเวลาได้ดีกว่า ถ้าผู้ขับ
    มีความชำนาน ในการควบคุมโกคาท ที่เป็นเครื่องยนต์ 2 จังหวะ และ ถนัดในการจำไลน์
    สนาม ทักษะ ในการขับ Gymkhana (เพราะกลัวว่า หากแรงไปคนขับคุมไม่อยู่ อาจจะหลุดได้ครับ)
    ดังนั้นถ้ามีทักษะทั้ง 2 อย่างอยู่ในนักแข่งคนเดียว การที่นำมา ทดสอบหรือทำเวลากับรถยนต์ก้ไม่น่ามีปัญหาครับ ปัจจัยอีกอย่างคือเรื่องไลน์สนามครับ แต่อาจจะมีผลกับรถยนต์ครับ ไลน์เล็ก บวก แคบ
    โกคาท เร็วกว่าแน่นอน แต่ถ้า ไลน์ใหญ่ อาจจะเสมอกันครับ แต่อย่างที่บอกครับ นักแข่งโกคาท
    ต้องมีคุณสมบัติ ที่กล่าวมา น่าจะมีความเป็นไปได้ครับ ตอนนี้ ที่อ๋องเห็น มีอยู่ไม่กี่คนครับที่
    แข่งโกคาทด้วยแล้วก็แข่งยิมคาน่าด้วย ครับ อ๋องว่านะ น่าลองมากๆถ่ายคลิปเลยครับ ให้รู้เรื่องกันไปเลยดีกว่าครับ ว่าแต่ว่า ใครจะมาประลองกันเอ่ย ????อิอิ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้าเครื่อง2จังหวะ โกคาร์ทชนะแน่นอน คิดง่ายๆ แรงม้าต่อน้ำหนักต่างกันเยอะ....ช่วงล่างต่างกันเยอะ

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ชนะแน่นอนครับ ถ้ามือเดียวกันนะ

5. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ต้องเปิดรุ่น Kart ไปเลยคับ
    ถ้ามาแข่งกะรถใหญ่ชนะแน่นอน
    :D
    [email protected]

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    จัดสักทีมั๊ยครับ อิอิ อยากอยู่

7. .

คิดมาหลายรอบ โกคาท์น่าจะแพ้รถ เพราะ เบรคมีแค่ล้อหลัง เบรคไม่จึก อัตราเร่งกระชากสู้รถไม่ได้
    แต่โอเคดีกว่าตอนเข้าโค้ง ไม่รู้จะช่วยทำเวลาให้ดีมากได้ไหม

เสียดายไม่มี kart คับ แต่อยากดูมากคับ...
    วอนผู้ใจบุญจัดให้ดูคับ

8. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่แพ้หรอกครับ เพราะสปีดไม่ได้สูงมาก ซึ่งรถคาร์ทใช้สปีดนั้นได้แน่ๆ
    เบรคหลังก็พอแล้ว เพราะคาร์ทยางสลิคนะครับ ออกตัวอาจสู้ไม่ได้ แต่เชื่อว่ารักษาสปีดทั้งสนามดีกว่าแน่ๆ

อย่างที่บอกว่าถ้ามือเดียวกันคิดว่าน่าจะชนะ แต่ขึ้นอยู่กับไลน์สนามด้วย ถ้าโค้งต่อเนื่อง ชนะแน่ๆ:D:D

9. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ลองเชิญมาวิ่งสักงานที่มีจัดอยู่ก็น่าจะดีนะครับ ( 26กันยานี้เป็นไง )อิอิ

10. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    จัดเลยไม๊ต้น???

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้