0o. สอบถาม "แผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรงหน้า B14" ครับ .o0

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    0o. สอบถาม "แผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรงหน้า B14" ครับ .o0

ของ b14 ไม่ทราบว่ามีขายแบบที่เข้ารูปมาเลยหรือป่าวครับ
    -ราคาประมาณเท่าไร
    -หาซื้อได้ที่ไหนครับ
    เคยเห็นแต่แบบที่คลองถมขายเป็นม้วนๆ แล้วมาตัดเองอะครับ ที่ด้านนึงคล้ายๆฟอย กับอีกด้านเป็นฟองน้ำ แบบนี้ทนมั้ยครับ อยากได้แบบทนหน่อยนะครับ
    รบกวนทุกท่านด้วยครับ :confused::confused::confused:

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีของนอก ตรงรุ่นด้วยครับ ผมได้มา 300 ตัดหน้าหมอ อาร์ทมา

3. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ของผมมีมาอยู่แล้ว ไม่แน่ใจว่ามีตรงรุ่นเลยไหม หรือเจ้าของคนเก่าเค้าซื้อแบบเป็นม้วนมาติดเอง

เป็นแบบเดียวกันด้านนึงเป็นฟอย อีกด้านเป็นฟองน้ำสีดำ ใช้มาก็ 2-3 ปีแล้วนะก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไร

น่าจะทนพอได้อยู่นะครับ รอผู้รู้แล้วกันครับ

4. 1ST

5,672
    583
    0
    ถ้าของญี่ปุ่น จะเป็นแผ่นรูปคล้ายๆสามเหลี่ยม จะไม่เต็มฝากระโปรง มีรูให้ใส่กิ๊ฟล๊อคตรงรูที่ฝาพอดี

ตัวมันจะไม่เป็นฝอยเป็นฟองน้ำ แต่จะเป็นใยสังเคราะถัก

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอ พึ่งขายไป นี่ ตรงรุ่น

แต่ถ้าใครสีใต้ฝาโปรงไม่สวย ก็หาคอลงถม เอามาตัด กิ๊ฟติดได้น่ะ :D

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แล้วยังจะหาแบบตรงรุ่นได้มั้ยครับ ตอนนี้ ถ้าเทียบกับเป็นแผ่นที่คลองถม แบบไหน กันความร้อนได้ดีกว่าอะครับ รบกวนด้วยครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตรงรุ่นก็ไม่ได้จะกันความร้อน อะไรมากมายน่ะ

ของคลองถม สีดำหนาๆ ก็พอได้น่ะ
    แถมยังเก็บเสียงในห้องเครื่องได้อีก
    :D

8. abadahey

2,753
    16
    38
    อ่อ ขอบคุณมากๆครับพี่เด่น

9. 1ST

5,672
    583
    0
    ไม่ได้ช่วยกันเรื่องความร้อนเลย

ผมว่า อย่าใส่เลย ดีกว่า เพราะความร้อนในห้องเครื่อง จะได้ระบายผ่านฝากระโปรง ยิ่งไปติดมันยิ่งอบเข้าไปใหญ่

10. abadahey

2,753
    16
    38
    เหอๆ ไมทันแล้วครับ พึ่งถอยมาวันนี้เอง 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้