ประกันของ" สินมั่นคง " กีบ "สินทรัพย์ " นี่บริษัทไหนดีกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย h22a, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. h22a

h22a New Member Member

21
    2
    3
    พอดีประกันจะหมดสิ้นเดือนนี้แล้ว จะเปลี่ยนบ.ใหม่อะครับ (ของเดิม cp) เนื่องจากโดนเบี้ยขึ้นเยอะเพราะมีเคลม ทางโบกเกอร์เชียร์ สินมั่นคง แต่ถามอู่ที่รู้จักเค้าบอกสินมั่นคง เคลมง่ายกว่า ผมก็เลยลังเล เลยถามค.เห็นเพื่อนๆที่ใช้อยู่ หรือถ้ามีบริษัทอื่นแนะนำก็รบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ !:D

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แนะนำวิริยะหรือจะเป็นศรีเมือง เพิ่งเคลมรถกับสองบริษัทนี้ครับ ไม่เรื่องมาก

3. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    สินทรัพย์ไม่เคยใช้ แต่สินมั่นคงก็ดีครับ ช่วยเรื่องเวลาได้มาก ตอนนี้รถอยู่ที่อู่ครบ 50 วันแล้ว ยังอยู่ครบเหมือนเดิม แถมฝุ่นอีก 1 ซม. ผมเลยมีเวลาไปโน่นมานี่เพราะไม่มีรถใช้เลย อีกอย่างผมก็ได้รู้เรื่องงานประกันของสินมั่นคงเพิ่ม เพราะต้องโทรตามเรื่องเองสนุกดี

4. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    เคยเอาเบนซ์บอดี้124ไปเคลมเนื่องจากรถคว่ำ
    อู่บอกไม่มีอะไหล่ ประมาณไม่อยากซ่อม
    จอดทิ้งไว้เป็นปี จนต้องขายรถเป็นซากไปแบบถูกๆ
    ประกันสินมั่งคงนี่แหละครับ ตัวดี ทำแบบประกันชั้น1ด้วยนะครับ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    สินมั่นคงของผมเพื่อขาดไปไม่นานนี่ล่ะ ก็โอเคนะ อาจจะจ่ายยากนิดนึง

ยังดีที่เพื่อนทำงานอยู่ เบี้ยก็ถูก เคลมก็ง่าย สบายตัวไป

6. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    สินมั่นคง เวลาเคลม ต้องไปออกใบเคลม ที่ศูนย์ใหญ่
    ถ้าซ่อมอู่ในเครือก็เรื่องไม่เยอะคับ
    ถ้าอู่นอกก็เรื่องเยอะนิด นึง

7. h22a

21
    2
    3
    งานเข้าแระ ทำไงดีหว่า โบกเกอร์เชียร์สินมั่นคงบอกเคลมง่าย อู่เยอะ สรุปโกหกใช่มั๊ยเนี่ย:mad: แล้วถ้าพวก Msig , เมืองไทย , อาคเนย์ , ไทยพาณิชสามัคคีเป็นไงมั่งครับ ? ช่วยกันบอกเยอะๆหน่อยนะครับ:cry:

8. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เราอาจโชคไม่ดีก็ได้น่ะที่เจอพนักงานห่วย ล่าสุดวันนี้เอง เราให้โทรไปหาคู่กรณีให้นัดเคลียร์กันแต่ไปฟังคู่กรณีพูดๆๆๆๆๆ แล้วโทรกลับมาหาเราบอกว่าที่จริงเรื่องคือเราเป็นฝ่ายผิด อย่างงั้นอย่างงี้แล้วก็อยากให้เราตกลงต่างคนต่างซ่อม แต่ จนม จากสินมั่นคงอีกคนบอกว่าดูจากแผลแล้วเราถูกชัวร์ จนท ตำรวจก็บอกว่าไม่ต้องห่วงทางเราถูก แต่ดันโชคร้ายที่วันที่ไปเคลียร์ครั้งแรกเราไม่มี จนม ประกันของเราไปด้วย หรือโช้คดีไม่รู้ ถ้าไปอาจช่วยให้เราผิดไปเลยก็ได้ เจอครั้งแรกแบบนี้ก็เซ็งเลย จนม 2 คนจากบริษัทเดียวกันแต่ชี้ต่างกันแถมยังกัดปากตัวเองพูดด้วย เพราะตอนนแรกบอกเราถูกแต่ไม่อยากเคลียร์โดยการบอกเขาถูก โทรนัดครั้งแรกก็ให้เราโทรเอง บอกว่าผมยุ่งมาก จนผมต้องเลื่อนนัดประชุมกับลูกค้าไปอีก 1 ชั่วโมงเพื่อประสานงานให้ จนท ประกัน ก่อนหน้านี้โทรไปเพื่อถามเรื่องคืบหน้าก็ไม่รับ โทร 3 ครั้งค่อนรับแล้วก็บอกว่าคุยกะนายเดี๋ยวโทรกลับ คุยกันคืนวันพุธตอน6 โมงเย็น รอจนวันจันทร์ทั้งวันก็ไม่โทรมา เราก็อยากลองของว่าเขาจะทำไง แล้วจนวันศุกร์เราต้องโทรไปเองเพราะเจ้านายด่าว่า 3 วันแล้วทำไมไม่ได้เรื่องอะไรเลย พอโทรไปหาก็อย่างที่บอกครับ ให้เราโทรนัดเองทั้งคู่กรณีและประกันคู่กรณี พอได้แล้วก็ให้โทรบอก จนม สินมั่งคง ..... ดีไม๊ครับอย่างนี้

เซร็งสุด คงต้องบอกให้เขาหาใหม่แร้ว มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ผมไม่เคยเคลมประกันเลย นี่ครั้งแรกก็เจอเลย.....*&^*()*_()

9. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    สินมั่นคงเคยใช้แล้วผมว่าห่วยนะ เครมอู่นอกยากปัญหาเยอะ

มีกรุงเทพที่ใช้แล้ว ok สุด

10. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    สินมั่นคง ในความเห็นผม ผมว่า โค ตะ ระ เห้ เลยครับ มาเร็วจริง แต่แม่มไม่เคลมให้

จริงๆเรื่องนี้ผมยังไม่เคยพูดที่ไหน เอาสั้นๆละกันนะครับ ที่พูดเพราะเหลืออดแล้วเหมือนกัน ผมทำฃั้นสามพลัส ผ่านโบรกเกอร์ เบี้ย 9000 กว่าบาท เราพะต้องการคุ้มครองรถหาย กับไฟไหม้
    ทำประกันปุ๊บ วันที่14กุมภาที่ผ่านมารถไฟไหม้บนด่วน ดีที่มีถังดับเพลิงพอดี เพราะติดไว้ตามกติกา พอไหม้เสร็จ ลากลงทางด่วน ลงมาโทรเรียกประกัน มาเร็วตามโฆษณาจริง แต่แม่มบอกเคลมไม่ได้ เพราะไม่มีคู่กรณี ต้องรอตรวจสอบ แต่ละดอกที่พูดเหมือนแม่มหาว่ากูวาวงเพลิงรถตัวเอง แม่มบอกให้ลากไปที่อู่ ค่าลากต้องสำรองไปก่อน รถลากใข้ในเครือมัน มันเรียกให้ แม่มบอกให้ลากไปอู่ก่อน อย่าเพิ่งยุ่งกับรถ รอเจ้าหน้าที่มาตรวจสอบ กูรอแม่ม2อาทิตย์ จอดทิ้งไว้กับผงเคมีดับเพลิงจนขึ้นขี้เกลือ ตามแล้วตามอีกกว่าแม่มจะมาตรวจรถ
    มาตรวจเสร็จ แม่มหาเรื่องตุกติก บอกกูไม่แจ้งตอนทำประกันว่าเปลี่ยนเครื่อง กูถามหน่อย ตอนเมิงมาถ่ายรูปครั้งแรกเมิงไม่แหกต่ดูหล่ะ เมิงมาถ่ายเอง มาดูรถเองตอนกูตกลงทำประกัน ตอนนี้เมิงมายัดเยียดว่ากูไม่แจ้งเรื่องเครื่อง รอไม่ได้จนต้องซ่อมเองไปก่อน ซ่อมสายไฟไปเจ็ดแปดพัน ลากรถสองพันกว่า สีห้องเครื่องสองพันกว่า ตอนนั้นแม่มตุกติดเรื่องเครื่อง ผมตามเองจนท้อกับบริษํทนี้ กะว่าจะฟ้องแล้วครับ แต่ขี้เกียจจะอะไรมาก ตอนนั้นรอไม่ไหวซ่อมเองไปก่อน แม่มบอกเรื่องเครื่องเคลียไม่จบ กูไม่แจ้ง ไม่คุ้มครองส่วนนั้น ผมเลยถามแม่ม เครื่องกูยอมก็ได้ แต่สายไฟที่มันไหม้ มันมีของตัวรถด้วย จะเคลียยังไง กูตามแล้วตามอีก ตามจนอารมณ์เสีย แม่มประชุมทั้งวัน ทั้งบริษํท ประขุมแม่มตลอด โทรไปแม่มก็ไม่โทรกลับ สุดท้ายแม่มไม่ตอบห่าไรเลย จนถึงทุกวันนี้แม่มยังไม่เคลมเชี่ยไรให้เลยสักบาท ตอนนี้ผมให้โบรกเกอร์ที่ดูแล กับอู่ช่วยเป็นธุระให้ ความเชี่ยของแม่มก็ยังไม่หมด แม่มบอกค่าลากรถ ให้ตามนั้นไม่ได้ ให้ได้1500 แต่พนักงานบริษัทเมิงเป็นคนเรียกให้กู แล้วบอกว่าใช้ในเครื่อมึงจะเบิกได้เต็ม และง่ายกว่า ไม่ต้องคุมราคา ถึงขนาดนี้แม่มยังจะตุกติกไม่เลิก นี่โบรกเกอร์ตามให้กูเดือนนึงแล้ว อู่ก็ตามอีก ไม่เห็นเมิงจะเคลียเชี่ยไรเลยสักบาท จนประกันกูจะครบปีและ แม่มยังไม่เคลมให้เลย ท้ายสุดที่ฝากอู่ไปเคลียเนี่ย ผมบอกอู่ไปแล้วว่าเคลียๆมาเหอะ ได้เท่าไหนกูเอาเท่านั้น ไม่ซีเรียส แต่อยากเห็นว่าแม่มเคลมให้จริงหรือเปล่า เพราะแม่มตุกติกสารพัด เดี่ยวก็บอกรถเปลี่ยนเครื่อง เดี่ยวก็บอกรถแต่ง เดี่ยวก็บอกเป็นรถแข่งบ้าง กูถามหน่อย กระบะวีโก้วางเจติดแก้ส แม่มเปลี่ยนเครื่องมั๊ย แล้วแม่มพิสดารตรงไหน รถแต่งแล้วแม่มผิดยังไง แต่งเครื่องแล้วมันต่างกับรถปกติตรงไหนวะ เซฟิโร่ในเมืองไทยเมิงไปเช็คดูว่ายังมีเครื่องเดิมอยู่อีกกี่คัน ถึงตอนเคลมถึงได้พูดจาหมาๆแบบนี้ตอนเมิงมาถ่ายรูป ดูรถ มึงจะรับทำเชี่ยไรหล่ะ ตอนนี้ให้อู่เคลม แม่มบอกจะเรียกเอาซากอะไหล่ที่ไฟไหม้จากคราวที่แล้ว นี่เรื่องมันผ่านมากี่เดือนแล้ว เมิงจะให้กูไปหาจากบริษัทป้อเมิงหรอ สันดานแม่มจะยัดเยียดให้กูวางเพลิงรถ จะหาเรื่องไม่เคลมให้กู กูเคยเอารอยชนในสนามไปเคลมเมิงสักรอยมั๊ย?? เห็นเวลาทวงเบี้ยเมิงรู้จักส่งจดหมายติดต่อลูกค้านะ แต่เรื่องเคลมไม่เห็นเมิงกระตือลือล้นเลยหว่ะ กะว่าลูกค้าไม่ตามก็เลยตามเลยหรือไงวะ จนถึงวันนี้แม่มเจ็ดแปดเดือนละ สักบาทแม่มก็ยังไม่เคลมให้ ถ้าคนในบริษัทแม่มมาอ่านก็ช่วยเช็ตหน่อยนะว่า เซฟิโร่ 8x-2676 ที่ไฟไหม้ ชาติไหนจะเคลมให้
    ท้ายสุด กูบอกได้ว่าทุกคำพูดกูคือความจริงและกูไม่ได้สร้างเรื่องหรือพูดเข้าข้างตัวเองเลยสักคำเดียว ถ้าเรื่องนี้กูมีส่วนไหนผิด ไม่ถูกต้อง กูยอมรับผิด เหมือนมึงบอกรถกูวางเครื่อง ไม่เคลมสายไฟให้ กูก็ยอมจะเคลมเท่าไหร่เคลมมา แต่ถ้ากูหมดประกันแล้วเมิงยังไม่เคลมให้ กูรับประกันว่าเรื่องนี้จะอยู่ในกระทู้ของพันทิพย์แน่นอน รายละเอียดความเชี่ยของบริษัทเมิงจะมีมากกว่ากระทู้นี้แน่นอน กูจะเน้นให้โดยเฉพาะเลย
    เรื่องนี้เชื่อได้100% ไม่ต้องใช้วิจารนญานในการอ่าน และกูก็ไม่ใช่คู่แข่งทางธุรกิจของเมิงที่ว่างขนาดมานั่งปั่นกระทู้เล่น

บริษัทอื่นผมไม่รู้ คุ้มภัยใช้อยู่นี่โอเคเลย ส่วนสินมั่นคง มาเลวเคลมเลว ตามที่แม่มโฆษณาจริงๆ

11. Ayumi B2B

Ayumi B2B Guest

0
    0
    0
    อ่านเม้นข้างบนแล้ว สยองอะ เห็นใจคับ

12. h22a

21
    2
    3
    ช่วยกันตอบหน่อยครับ ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้