ถามเรื่องหลอดไฟหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GOLD GEAR 66, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    มีเพื่อนๆท่านใด ที่เคยใช้หลอดไฟ philips Diamond H4 บ้างครับ พอดีว่าจะเปลียน ก็เลยอยาดจะถาม พี่น้องท่านใด เคยใช้มาบ้าง แตกต่างกับของเดิมไหม

2. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ขึ้นอยู่กับจำนวน wat ของหลอดไฟ wat มากก้อสว่างแต่ผิดกฎหมายครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ทน เเสงสีขาว ใช้อยู่ ครับ

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ดีครับอายุประมาณ 1 ปีผมวิ่งกลางคืนบ่อย ราคา พันกว่าๆน่าใช้

5. คิดว่าน่าจะใช้ดีที่สุด ในบรรดาหลอดฮาโลเจนแล้วครับ
    เมื่อก่อนก็เคยใช้ทั้ง Phillips และ Raybrig แต่สุดท้าย
    ก็ต้องไปใช้ Xenon เพราะไฟมันสว่าง แรงสะใจดีจริง ๆ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลนะ ครับ

7. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    เก็บเพิ่มอีกหน่อย ติดxenon ดีกว่าครับ
    หลอดฮาโลเจนวิ่งกลางคืน ถนนลาดยางใหม่ๆนี่หาแสงไม่เจอเลยครับ

8. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    Xenon ก็คือกันล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้