ขออนุญาติถามหน่อยคับ จะวาง sr ดีมั้ยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย โจ้, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจ้

โจ้ New Member Member

0
    0
    0
    พอดีมี ไมตี้ตอนเดียวอยู่อ่ะคับ

เครื่องมันไม่ไหวแล้วอ่ะ กะว่าจะ sr20bo มีใครวางบ้างอ่ะคับ

มีปัญหามั้ยคับถ้ามีและจะแก้ยังไงอ่ะคับ มาหาข้อมูลไม่เห็นมีใคร วางเลย

ขอบคุณคับผม

2. ตอนเเรกผมก็คิดจะวางRB20DET เหมือนกัน คิดไปคิดมา มันข้ามพันธ์ เลยไม่เอา กัวปัญหาไม่จบอย่างว่าล่ะครับ

3. ในคลับไม่มีคับ เท่าที่รู้นะ

4. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    อยากเห็นเหมือนกันคับ เอาฝาดำหลังหักเลยนะ จารอชม

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    มีลงใน helo ที่ชลบุรีน่ะครับ สเตปเทพเลย

6. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
  7. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เครื่องนิสสันมันทนสู้โตต้าไม่ได้อะครับ ถ้าจะให้ทนๆก็ต้องหาของแต่งมาใส่(พวกTomei)มันถึงจะทนก็ต้องบวกค่าของแต่งเป็นแสนๆ แต่ถ้าใช้ SR20DETT เดิมๆ ไม่โมใส้ใน สงสัยชาปจะไปก่อนกะใส้แตกแน่ๆ แต่ถ้าขับช้าๆคงไม่เปงไรแนะนำว่าวางเจโบไปเลยทีเดียวจบครับ ง่ายกว่าเยอะ ต้นทุนต่ำกว่า ทน ดูแลง่าย

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เครื่องนิสสันเป้นเครื่องที่ดีแต่ ต้องหาช่างวายริ่ง ที่เก่งจริง ๆ สายไฟต้องครบทุกเส้น เซนเซอร์ต้องครบ
    ไม่งั้นงานเข้าขนานหนักล่ะครับ แต่ถ้าครบทุกเส้น เซนเซอร์ทุกตัวมาหมด รับรองว่าทนแน่นอน แต่ถ้าเป็นเครื่อง SR โบ ถ้าลากรอบกันเกิน
    7000 - 8000 รอบ บ่อย ๆ ต้องเพิ่มตัวค้ำกระเดื่องวาวล์ครับ ไม่งั้นกระเดื่องวาวล์หลุดครับ ต้องดูการใช้งานของเราประกอบด้วยครับ 4 สูบเครื่องสั้นก็วางง่ายครับ เหลือช่องสำหรับ SERVICE เยอะ ทำงานง่าย ใช้ของเดิมได้หลายอย่าง

9. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ไม่เหนมีปันหาอะไรนะคัฟ วางมาได้สักพักใหญ่ๆๆแล้ว

10. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ๋JZZZZZ เลยดีก่า อึดทนเหนียว....... อิอิ

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่ะนะ ตามข้างบนว่าเลยคับ

12. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    เดี๋ยวเอารูปมาให้ชมรถรุ่นพี่เค้าวางอยู่(ขอดีของวางเครื่องตัวนี้ไม่ต้องทุบรถคับ)
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=578746

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้าวาง JZ ก็มีที่ให้ปรึกษาเยอะอะไหล่เกลือนเลยงานจบง่ายปัญหาจุกจิกก็แก้ง่ายหน่อย
    แต่ถ้า SR ก็ต้องหาอู่ที่วางได้จบรับผิดชอบงานนิดหนึ่งอะครับจะได้สบายใจ
    ส่วนอัตตราทดในบอดี้กระกระบะก็ถึงคำนวณด้วยอีกจุดนะครับ เดี๋ยววางมาแล้วจะวิ่งไม่ออกเอานะ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    มีเพื่อนวางครับฝาดำหลังหัก...ของแต่งเยาะ...ของโมเพียบ...

15. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มารอให้กำลังใจครับ

16. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    3s มาดูครับ

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    2kd มาดูด้วยคนคับ

18. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอชมครับ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนี้เลยครับ

สอบถามอาการการขับนะครับ

1. เจ้าของรถเมาบ่อยไหม
    2. เจ้าของรถเท้าหนักไหม
    3. เจ้าของรถขับลากรอบเยอะไหม

ถ้าครบ 3 ข้อ วางเจโบดีกว่าครับ

20. โจ้

โจ้ New Member Member

0
    0
    0
    1.ไม่บ่อยคับ

2.ไม่มากคับบางครั้ง

3.ไม่มากคับ

21. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ราคาเครื่องน่าจะพอๆกับ j bo อ้อโต้ ละมั้งครับ

22. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ย่องมาดู

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อืม สงสัยอยู่ น่าจะ J ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้