อยากทราบค่า k ของสปริงในการวิ่งเชอร์กิตครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย chai import, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมใช้รถ city type z เอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันอยากทราบค่า k ของสปริงในการวิ่งเชอร์กิตครับว่าต้องหน้ากี่ k หลัง กี่ k

ปล. ขอใช้กระทู้เก่าในการถามใหม่นะครับจะได้ไม่เปลืองเนื้อที่ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2009
  2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    บอกยากครับ รถแต่ละคัน น้ำหนักไม่เท่ากัน เซ็ทก็ต่างกัน
    มันต้องลองขับลองปรับกันที่สนามครับ

ล้อยก ไม่ยก มันก็แล้วแต่คนขับอีก บางคนชอบท้ายไหล บางคนไม่ชอบ

ถ้าจะเล่นจริงจัง หาโช้คที่ปรับได้มาเล่นดีกว่าครับ

3. chai import

2,241
    167
    0
    โช๊คแต่งตัวนี้หายากครับไม่มีให้เล่น ตอนนี้มาจบที่สปริงโหลดแล้วอัดน้ำมันใหม่
    วันนี้เข้าไปทำมาแล้วครับ เท่าที่ลองก็อยู่ระดับที่พอใจครับ

ขอบคุงมากครับสำหรับข้อมูลครับ

4. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

ถ้าหายาก สงสัยต้องแปลงครับ

5. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    e-spec ไงพี่

6. chai import

2,241
    167
    0
    อืมครับ ต้องเอามาแปลงใส่
    บาส ทำพวกหลังคากันสาดด้วยหร่อ

7. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    หัวด้านบนไม่ยากเท่าไรหาแผ่นหัวช็อคอัพด้านบนจะเอาแบบปรับได้หรือปรับไม่ได้ก็แล้วแต่มาเจาะรูสตรัทใหม่ได้

แต่ถ้าอย่างคุณ Bast บอกครับ Espec หรือหายี่ห้ออื่นๆที่ตัวกระบอกช็อคมันเป็นเกลียวมาจะเปลงใช้ได้ง่ายหน่อย

เพราะจุดยึดด้านล่างเราสามารถทำขึ้นมาใหม่ได้ และทำให้เป็นกระบอกเกลียวสำหรับสวมเข้ากับตัวช็อคอัพทีนี้ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ อ่อ อย่าลืมเรื่องความยาวกระบอกกับช่วงการทำงานด้วย

สปริงไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้วนี่ครับ แต่อีตอนเลือกค่า K ใหม่เหมาะนี่สิ

8. chai import

2,241
    167
    0
    อ่าครับ เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆๆครับ

9. chai import

2,241
    167
    0
    up up

10. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    รถแต่ล่ะคันไม่เหมือนกันครับ ขึ้นอยู่กับตำแหน่งของสปริงที่วางบนปีกนก อย่างรถฮอนด้าต้องการค่า K ที่สูงกว่ายี่ห้ออื่น แต้ถ้าอยากรู้ว่ารถเราต้องการเท่าไหร่ ต้องลองใส ลองวิ่ง ปรับแคมเบอร์ แล้ววัดระยะโช้คเอาครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้