มีปัญหา ล้อหน้าซ้าย/ขาว มันหุบไม่เท่ากัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noom_04, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    พึ่งจะสังเกตุเห็น ล้อหน้าซ้ายมันหุบเข้ามากกว่าล้อหน้าขวา
    ไม่รู้ว่าเป็นมาจากไปดัดคอม้ามาหรือเปล่า
    แล้วจะแก้ปัญหายังไงครับ เปลี่ยนคอม้าจะแก้ได้มั๊ย
    ถ้าจะเปลี่ยนจะใช้ของใหม่หรือของเก่า
    ราคาเท่าไหร่ครับ

2. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ

3. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    มุม แคมเบอร์เพี้ยนครับ
    ถ้าไม่เคย เกิดอุบัติเหตุ เช่นตกหลุมแรงๆ หรือ ดัดคอม้ามา

เช็ค ลูกยางลูกหมากปีกนกบนและล่าง ว่าอยู่ในสภาพดีหรือป่าว ถ้ายังดีอยู่

ก็ต้องดัดคอม้าครับ การดัดก็อยู่ที่ช่างครับว่าจะดัดได้เที่ยงตรงแค่ไหน ราคาทั่วไปอยู่ที่ 800 ต่อข้าง

ส่วนการเปลี่ยน คอม้า ถ้าคอม้าใหม่ คงหลายพัน แต่ ต้องเปลี่ยนลูกปืนล้อใหม่ด้วย
    เพราะถ้าอัดออกมา ปลอกลูกปืนจะเสียไปด้วย

ถ้าคอม้ามือสอง จะมาทั้งดุม ราคา น่าจะประมาณ 3000 ครับ แต่ก็ไม่ชัวร์ว่าจะหาย มือดีได้มือร้ายเสีย

หรือ ซื้อ ปีกนกบนปรับแคมเบอร์ได้ ประมาณ 6900 อันนี้หายชัวร์ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนผมเลือก ดัดคอม้าครับ แต่หาร้านที่ไว้ใจได้ครับ แต่ผมทำช่วงล่าง ปีกนกบนล่างมาหมดแล้วนะครับถึงค่อยไปดัด

-----------------------------------------------------------------------
    ขอให้หายไวๆครับ

4. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    ตอนแรกก่อนดัด รถกินช้ายก็เลยไปตั้ง 0 ช่างบอกต้องดัดคอม้าซ้าย
    ล้อซ้ายมันก็เลยหุบเข้าไป ทำไมเมื่อก่อนล้อมันก็เท่ากัน ไม่เห็นกินซ้ายเลย
    อยู่ดีๆมันก็กินซ้าย อยากจะให้มันเท่ากันทั้งสองล้อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้