มาแว้ววววว.....รายงาน 2kd + power fast คับพี่น้อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    วันนี้ไปใส่กล่อง power fast มาแล้วคับ

รายการที่ทำกะมันก็ รองแหวนไป 3 ตัว กั้นห้อง แซดดด บูสต์ที่ได้ 13 ปอนด์
    ใส่กล่องเข้าไป ปรับแต่งไว้ 3 สเตปๆ แรงสุด ได้บูสต์มาหน่อยนึง 14 ปอนด์ อัตราเร่งตอบสนองดีขึ้น มาเร็วขึ้น

ก็ดีขึ้นกว่าเดิมนะคับแต่ก็ไม่ได้มากเท่าไหร่ เพราะเครื่อง 2kd ตัวนี้มันมีข้อจำกัดหลายอย่าง นี่ก็จูนได้เต็มที่สุดเท่าที่เครื่องตัวนี้ทำได้แล้ว ถึงจะใส่กล่องทองก็ไม่มีประโยชน์เพราะบูสมันน้อย น้ำมันมันน้อย ถัเพิ่มน้ำมันเพิ่มบูสได้แค่ไม่เกิน 15 ปอนด์ก็ตัดแล้ว ถ้าปล่อยบูสเกินนี้เทอร์โบก็เจ้งแล้ว...เวงกำ:cry:
    ไม่เหมือนของตัว vigo ที่เป็นเทอร์โบแปรผันนะคับ ตัวนี้จะจูนได้เยอะกว่าของ tiger คับ

ผมลองถามช่างดู ถ้าอยากจะให้แรงกว่านี้ ก็เซทโบแล้วก็บวกกล่องด้วย เพราะเซทโบอย่างเดียวได้แต่ลมน้ำมันไม่มี มันก็ไม่ไป แถมเจ๊ง...กรำอีก ราคารวมแล้วเจโบยังกถูกว่าเลยคับ :cry::cry:

ลองดูนะคับใครชอบแรงแบบ commonrail ของ d4d เราแรงสุดๆแล้ว

อ้อ...ลืมไปคับ เพิ่งใส่มาวันนี้ ก็ลองไปประมาณ 200 กว่าโลเอง ยังเหลือโหมดให้เล่นอีกเยอะยังลองไม่หมด แล้วจะรายงานเป็นระยะๆ นะคับ...พี่น้อง :):D

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    โย่วๆ แจ่มไปเลยครับ ดีกว่าเดิมเยอะไหมครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เยี่ยม..คับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แจ๋ว...ปรี๊ดสะจาย..

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แรงต้น แรงปลายดีขึ้นไหม.........ไปติดที่ไหนมาครับ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แรงๆๆทั้งนั้น

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มันก็ดีขึ้นเยอะพอสมควรนะคับ ถ้าเทียบกับเดิมสนิท
    มันดีตรงที่มีหลายสเตป ตอนนี้ตั้งไว้ ก็
    -std,
    -แรงสองสเตป,
    -และก็โหมดประหยัด

จากที่ลองบิดเล่นดูแต่ละโหมดก็แตกต่างรู้สึกได้เลยคับ ก็ดีนะคับอยากขับแบบแรงก็แค่บิดนิดเดียวก็เสียวได้แล้ว อยากขับแบบธรรมดาเดิมๆก็แค่ หรืออยากขับแบบประหยัดก็มี เท่าที่ลองโหมดนี้ก็ไม่ค่อยอืดเท่าไหร่ก็ยังน่าขับอยู่แต่อัตราสิ้นเปลืองยังไม่ได้ลอง

ปรับแต่ง...แรงได้แค่ปลายนี้ว..!!!!

8. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ต้นกับกลางๆ มาเร็วดีคับ ขับสนุกขึ้นเยอะ ปลายยังไม่ได้ลองเลย (ยางไม่ค่อยดี)...เกียร์สูงในรอบต่ำก็ตอบสนองเร็วดีไม่ต้องรอบูสเหมือนแต่ก่อนแล้ว กดได้เลย ชอบตรงกดแซงมั่นใจขึ้น ไม่ต้องมาไล่เกียร์แล้ว

ผมอยู่ ตจว. คับ (อำนาจฯ) ติดที่ร้อยเอ็ด....ร้านที่ติดก็เยอะคับ ผมเคยให้ไว้ในกระทู้ก็มี หรือในหนังสือ the truck , the race truck คับหาง่ายดี

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เเหล่ม ครับ
    เเรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    กิเลสเกิดแล้วคับท่าน หุหุ

ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่ครับพี่

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    งั้นลงรุ่นดีเซลได้แล้วสิครับ...สเตปเทพแบบนี้

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    โหยอย่างนี้ต้องหามาใส่มั่งแล้ว อยากแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ

13. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    อยากไส่มั่งจัง

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แรงไหม ครับ ช่วยไขทีรอ ครับ

15. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ราคากล่อง 13,000 คับ รวมค่าใส่ค่าจูนทุกอย่าง จ่ายแค่นี้พอ..แรง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2008
  16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ก็แรงขึ้นนะคับ เพราะกล่องตัวนี้เพิ่มแรงบิดกับแรงม้าด้วย......แล้วช่างเขาก็จูนปรับระบบใหม่ด้วย และกล่องยังสามารถจูนเพิ่มได้อีก เพียงแต่ความสามารถของเครื่องตัวนี้มันทำได้แค่นี้เอง.....ยังเหลือเผื่ออัพได้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2008
  17. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

จะไหวเหรอคับ ถ้ารุ่นเดียวกันก็คงพอทน....ถ้ากับรุ่นอื่น กลัวอายเค้าแย่เลย

18. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมว่า+กล่องคันเร่งอีกตัวแจ่มเลย
    ไอ้เสือเนี๊ยมันขุนขึ้นยากจริงคับ
    อย่างที่ว่าล่ะคับ เจ+โบ ยังถูกกว่าเลย
    ขับไปเซ่งมันไปได้แต่มองตูด D-max ตัวโก เงียบยังงัยก้อตามเขาไม่ทัน กำ....กำ

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ลองใส่สิคับ....พี่โจ้.......อิอิ

13000 คับพี่ (อืม ม่าม่า เก็บไว้กี่แพ็คดีน้า)

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อืม น่าใส่บ้างจัง

21. BUNG

BUNG Member Member

40
    2
    8
  22. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    อ้าวทีนี้ใครสนใจก็ไปหามาครอบครองได้แล้วครับ ส่วนตัวผมขอบาย รอเจโบดีกว่า มะมีตังแต่งดีเซล

23. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ผมถามดูแล้ว กล่องคันเร่งมันไม่ได้เพิ่มอะไร....เพียงแค่ทำให้รู้สึกตอบสนองดีขึ้นเฉยๆ คือ มันจะเหมือนกับเวลาที่เรากดคันเร่งจนสุด ถ้าใส่กล่องตัวนี้เข้าไปแล้วเราจะกดแค่ประมาณครึ่งนึงก็จะให้ความรู้สึกเหมือนกดสุดนั่นแหละ หลอกเท้าเราเฉยๆ

เก็บตังค์ 8,500 ไว้ใส่เจโบดีกว่าคับ

ของผมกะจะเปลี่ยนล้อเป็น 17 เพราะล้อเดิมมันเน่าแล้ว...คงจะทำให้ตัวเบาขึ้น คงพอช่วยขึ้นมาอีกหน่อย

24. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    มันต้องเจอวีโก้คับ...รับรองไม่เห็นแม้แต่ไฟท้าย..ผม :D:D:D:D:D

25. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    วิ่งได้เต็มที่เท่าไหร่คับ

26. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    อยากได้มาใส่มั่งจังคัฟ ดีเซลเหมือนกัน :D:D:D:D:D

27. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

วีโก้ใส่ยิ่งเวิร์คคับ ดึงบูสขึ้นได้เกือบ 20 ปอนด์เลย น้ำมันก็เยอะดี แหล่มเลย.....ยิ่งถ้าเป็นกล่องทองแล้วขึ้นได้เหมือนเจเลย....น่าสนนะคับ ควันดำๆ วิ่งยังกะเจ

28. ผมจะเลิกคบมันแล้วล่ะ เจ้า2KD เนี่ย มันทรยศผมจังเลย แต่ตอนนี้ยังเลิกคบไม่ได้ ยังไม่มีงบไปขอเนื้อคู่ใหม่มาครอบครอง ต้องรอโครงการระยะยาว อิอิ

29. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    จัดไปคับ 1J Bo อิอิ

30. BUNG

BUNG Member Member

40
    2
    8
    แค่นี้ก็แรงแล้วครับ ชนะตัว 3.0 สบายแล้วละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้