เริ่มกังวลแล้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    เริ่มกังวลเกี่ยวกับอ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ตัวที่อยู่ตรงกับเฮดเดอร์มันเสียเพราะไฟเอนจิ้นโชว์ปล่อยไว้นานเสียไหมครับแล้วค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยรนเท่าไหร่ครับ x31:cry:

2. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมก็เป็นครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากครับเพียงแต่พอผมเหยียบถึง5,000รอบมานก็จะโชว์ครับแล้วรอบก็จะสะดุด เร่งไม่ค่อยขึ้น และก็จะกินน้ำมันขึ้นครับเพราะ เพราะอ๊อกซิเจนทำงานผิดปกติ ระบบจ่ายเชื้อเพลิงเลยไม่รู้ว่าอากาศภายในมากหรือน้อย ก็เลยจ่ายเชื้อเพลิงได้ไม่เสถียรครับ วิธีแก้ของผม ก็ตอนบิดกุญแจจะสตาร์ทไฟเอนจิ้นจะโชว์ก่อนและก็ดับ(ผ่านไป2-5วินาทีถ้าไม่สตาร์ทตอนนั้นมานก็จะโชว์อีกและไม่ดับ)ก็สตาร์ทเลยครับ มานก็จะปกติรอบปกติ กินน้ำมันปกติครับ
    O2 CENCER ราคาเบิกศูนย์ 6,500 ไม่รวมvatครับ(ถามมาแล้ว) เชียงกงก็500-1,000 ต้นๆครับ หรือไปตามอู่ที่รับวางฮอนด้าเค้าก็น่าจะมีครับ
    ปล.ที่ผมยังไม่แก้ก็เพราะผมไม่ค่อยชอบขับเร็วเท่าไหร่แต่เมื่อไหร่ที่ผมขับเร็ว พอไฟเอ็นจิ้นโชว์ก็เหมือนตัวเตือนสติผมว่าผมขับเร็วไปแล้ว(อันนี้แล้วแต่บุคคลครับ)
    ผิดถูกประการใดขออภัยณกระทู้นี้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้