ขอถามพี่ๆเรื่อง ไฟ Engine โชว์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    พอดีรถผมเกิดวิ่งๆอยู่แล้วไฟ Engine มันโชว์ขึ้นมาซะงั้น แต่พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ มันไม่โชว์แล้วครับ เลยอยากสอบถามว่า พอจะเช็คโค้ทได้ไหมครับ หากไฟมันยังไม่ขึ้นโชว์อ่ะครับ หรือต้องรอให้มันขึ้นโชว์ก่อนถึงจะเช็คได้ครับ พอดีผมอยู่แถวปากน้ำ พอจะมีที่ไหนเช็คได้บ้างไหมครับ

ปล. รถผมเครื่อง D16y8 Auto + LPG ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    พอมันโชว์ ก็จอดรถ ไม่ต้องดับเครื่อง แล้วก็เช็ค ได้คับ

3. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    เพื่อนผมใช้เครื่องb16 ไฟเตือนเหมือนกัน ผมไปเช็คมา ช่างบอกว่าเทคไม่เปิด ช่างบอกผมว่าอย้าขับเกิน4000รอบ ถ้าเกินเทคไม่เปิด ไฟมันเรยขึ้น ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
    ผมอยู่บางปูครับ

4. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    ลองไปให้ศูนย์เช็กดู ได้ครับ ค่าบริการอยู่ 400 บาท

5. ลองเช็คเองก็ได้ครับ ไม่ยาก วิธีเช็คมีอยู่ในกระทู้ Knowledge Base ปักหมุดอยู่ข้างบนแล้วครับ

6. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ถ้าจะเช็คนี่ ต้องให้ไฟมันโชว์ก่อนหรือป่าวครับ ถึงจะเช็คได้อ่ะครับ เพราะตอนนี้มันดับไปแล้วครับ
    แล้วแถวปากน้ำมีที่ไหนเช็คได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

7. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ของเพื่อนผมก้อเคยเปง

ลองเช็คเซนเซอร์ดูอ่ะครับ

แต่ของเพื่อนผมเอาไปเช็คศูนย์ศูนย์บอกว่าไม่เปงไรให้มันโชว์ไปเถอะ

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    โชว์ถึงเช็ค ไม่โชว์เช็คไปก็ม่ายมีอารายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้