จอดรถไว้นานๆควรทำอย่างไรบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ที่เขาบอกกันว่า ถ้าจอดรถทิ้งไว้นานๆ ควรจะมาสตารท์ สามวันหนึ่งครั้ง ไม่งั้นแบตจะเสื่อม จริงหรือเปล่า รอผู้รู้มาตอบครับ

1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถอดขั้วแบต เติมลมเยอะกว่าเดิ เยอะแค่ไหนแล้วแต่เวลา หรือขึ้นแม่แรง หาอะไรมาลองให้ล้อลอยจากพื้น แล้วก็นำมัน ถ้าจอดนาน จะไม่เติมแกสโซฮอลครับ สำหรับผมนะครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    นานแค่ไหน แค่ 7 วัน คงไม่ต้องหรอกครับ กลัวหนูดีกว่า

3. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    จอดนานถอดขั่วแบตดีกว่าเปิดฝากกระโปรงไว้ดีกว่ากันหนูพร้อมเอาลูกเหม็นใส่ไว้ด้วยช่วยได้

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ล้างรถครับจอดนานฝุ่นมันเยอะ ครับ

5. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ผมขี่อาทิตย์ละ 1 วัน ปวดใจมากเวลาที่ได้ยินเสียงหนูร้อง จี๊ดจ๊าดๆ ในรถ

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    จอดนานต้องดับเครื่องครับเดี๋ยวน้ำมันหมดอิอิอิ

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เช็คลมยางด้วยครับ

จอดนานๆส่งผลต่อแก้มยางและทรงของยางจะเบี้ยว

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    จอดเกิน 2 อาทิตย์ ถอดแบตขั้วลบออกครับ

อ่านมาจากคู่มือรถเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ของผมจอดไป 2 เดือน มดมาทำรังทั้งคัน
    จอดรถดูสถานที่ที่จะจอดด้วย

10. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    จอดนานแล้วอย่าลืมLockประตูด้วยนะ เดี๋ยวนี้โจรมันชุม

11. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ไม่ทราบเวลาจอดนานเห็นเขาว่าเติมแก๊สโซฮอล์แล้วมันจะเป็นคราบจริงหรือปล่าวครับ
    เขาบอกว่าให้เติมเบนซิลครับ

12. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    จอกรถนานปิดแอร์ด้วย ลดโลกร้อน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้