ในอินวอยซ์เปลี่ยนเครื่องมีหมดอายุไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hahay, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hahay

hahay New Member Member

2
    0
    0
    วางเครื่องเสร้จแล้วแต่ยังไม่อยากแจ้งเปลี่ยนเครื่องภาษีมันจะแพง:) แล้วถ้าไม่แจ้งเปลี่ยนนานๆใบอินวอยซ์มีหมดอายุไหม

2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อยากทราบด้วยคน up ครับ

3. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ของผมจะสองปีแล้ว ยังไม่แจ้งหมือนกัน เสียวๆเหมือนกันคับ

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีเลยอยากรู้พอดี

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มีแน่นอน
    รู้สึกว่าจะ6เดือนมั๊ง ไม่แน่ใจ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    -*- ปีนึงแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

7. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ของผมอินวอยออกมา 1 ปีกว่าๆ
    ก็ไปจดไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ
    ค่าปรับก็ไม่เห็นมี

8. non_bu

non_bu New Member Member

12
    1
    0
    คันเก่าของผมผ่านไป2ปีก็ยังจดได้คราบไม่มีปัญหา

9. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไม่น่าจะมีอายุนะ เพราะเกิด เชียงกง เค้าซื้อเครื่องมา
    แล้วมันขายไม่ออกเลย เป็น ปี ๆ เกิดผ่านไปสัก 5 ปีมีคนมาซื้อ
    แล้วคนซื้อจะทำไงหล่ะครับ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเหมือนกัน

2 ปีและ

11. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    น่าจะอยู่ได้นานนะครับ เพราะเอามาถูกกฎหมาย

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองถามขนส่งมาดูคับ เค้าบอกว่า ไม่มีคับ

13. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ไม่มีอีกเสียงครับ

14. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เอาไปแจ้งซะนะครับเพราะพี่คนนึงเขาโดนที่ปั้มเจ็ดกลางเลยกำลังมาจอดกดตังแต่ตำรวจเข้ามาขอตรวจเลขเครื่องแล้วเขายังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเครื่องเลยยาวเลยครับไม่รู้ว่าเสียไปเท่าไหร่แต่รุ้ว่าพอสมควรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้