คิดอย่างไรกับรถกะบะดีเซลCOMMONRAIL

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย FAX, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAX

FAX New Member Member

46
    2
    0
    ทำไมสมัยนี้ดีเซลแรงกันจังพวกเราชาวเบนซินคิดกันอย่างไร

.KitarO. และ เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมใช้ทั้งดีเซล และก็เบ็นซินนะ คนที่เค้าขับดีเซลอยู่ก็คงอยากแรง เร่งแซงได้ทันใจเหมือนกันล่ะมั้งครับ

.KitarO. ถูกใจสิ่งนี้
  3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ปกติใช้ ดีเซล ประจำ แต่ที่บ้านก้อเบนซินคันนึงแต่ก้อไม่ได้ใช้เท่าไหร่

คิดว่า ดีเซล สมัยนี้ พัฒนา เร็วมากๆ

จากแรก วิ่ง ควอเตอร์ไมล์ อยู่ 16.xx-17.xx ทั้งปลาย ทั้งต้น

ช่างที่ทำปั้ม ก้อ พัฒนาฝีมือ มาก บางที่ก้อซุ่ม บางที่ก้อปล่อยของออกมา ฉีดมั่ง ไม่ฉีดมั่ง

หลายอย่าง เหอะๆ เท่าที่เหนมาอะนะ

จนตอนนี้ ปั้มดิบ ก้อด้อย กว่า คอมมอนเรล

จากปั้มดิบ ที่เคย วิ่ง อยู่ 14.xx-15.xx ก้อยังสู้ คอมมอนเรล ไม่ได้เลย

เด๋วนี้ แค่ ใส่กล่อง ใบเดียว หรือ ใส่แค่คันเร่งไฟฟ้า ก้อวิ่ง ไป 13.xx แล้ว

วงการดีเซล พัฒนาเร็วมาก

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ไหนๆ ใครว่าดีเซลไม่แรง :D :D

5. คุณนู๋มด

คุณนู๋มด New Member Privilege

170
    3
    0
    ดุ่ยๆไปวิ่งด้วยมีโดน

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เดิมๆโรงงานก็แรงและ ยิ่งโมมานี้แรงฉิ_หายอะครับ เพลอไปเล่นจะดมควันอร่อยเลยอะครับ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เคยขับวีโก้ โหยยแรงได้ใจจิงๆๆ

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ดีเซลCOMMONRAILสมัยนี้ เปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนหัวฉีด ใช้งบไม่ถึงห้าหมื่นแต่วิ่ง13กันสบายๆ ดูรถที่วิ่งcircuitดิครับ โหแต่ละคัน

9. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เจอมาดูดท้ายผมก็ยกไฟซ้ายแล้วหลบให้แล้วครับ น่ากลัวจริงๆดีเซลสมัยนี้แรงมากมาย

10. web

web New Member Member

43
    1
    0
    เคยเล่นเหมือนกันนอนไม่หลับ...โดนดีเซล...สมัยนี้เค้ามาแรงจิงๆ

11. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แค่ Vigo Triton เดิมๆก็เหงื่อตกแล้ว ถ้าโมมาอีกขอหลบดีกว่า :D:D:D:D:D

12. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ได้ทั้งต้น ทั้งปลาย เจทำมาไม่ดี อาจจะโดนได้ ปลายๆดีเซลเดินตลอดเลย เหอๆๆ

13. เเทน

เเทน Guest

0
    0
    0
    เครื่องยนกระบะสมัยนี้พัฒนาไปมาก ครับ เเต่ ช่วงล่างกะเบรค สมัยก่อนยังไง ปัจจุบันก็ยังง้นไม่ค่อยปรับปรุงจุดนี้กันเรย ที่ลองเเล้วโอเครหน่อยก็ อีซุสุ ถ้า วีโก้ นี่ ระบบเบรค ไม่ผ่านอย่างเเรง เพื่อนๆที่เอามาเเต่ง ก็อย่าลืม สองจุดนี้นะครับ สำคัญมากๆ

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมเห็นมาแล้ว กะบะเจ โดนเป็นทุ่งกว่าบูสจะมา ดีเซลวิ่งไปใหนต่อใหนแล้ว

15. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    พัฒนาไปเยอะเลยที่บ้านมี2Lกับ2KDคนละเรื่องเลย
    รถบรรทุกเด๊ยวนี้เครื่องก็ปาเข้าไป320แรงม้า 360แรงม้าแล้ว เมื่อก่อนแค่195แรงม้า เอง

แต่เด๊ยวนี้รถยุโรปวางดีเซลจากโรงงานก็เยอะเหมือนกันอ่ะ

16. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แรงจริงดีเซลสมัยนี้

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดีเซล.....กำลัง มันดีกว่านะ

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิอิ....คอมมอนเรล สุดยอดระบบของเครื่องดีเซล แรงมากๆครับ แค่พ่วงกล่อง+หัวฉีดก็เสียวได้
    เครื่อง j ทำมาไม่ดี มีสวนกันเป็นทุ่ง มีร้องไห้แน่ๆ อิอิ

ยอมจิงๆครับกับ คอมมอนเรล ทำเท่าไหร่ก็วิ่งสู้ไม่ได้ เห้อ...เหนื่อย อิอิ

19. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ของเค้าแรงดีจริงๆ คับ คอมมอนเรล ยุคนี้

ปั้มดิบ นี่แทบจะสูญพันธุ์ ไปเลยคับ เห้อ.........! ! !

20. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ปั้มดิบก็เอาเรื่องนะครับ

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ดีเซลกดทีควันดำปิดถนนหมดทางไปเลย................555+

22. แม่งแรงจริงๆ พวก คอมมอลเรว

แต่ยังไงก็ 2L เท่านั้น หิหิ...

23. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    โดนดีเซลสวนยังไม่พอนะ ต้องโดนควันดำกลบทางไม่ให้สวนคืนด้วย

กระบะตอนเดียวบางคันนึกว่ารถขนผัก ไปดูด ๆ เข้าหน่อยพ่นควันใส่แล้ววิ่งหายไปเลย

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวนี้เค้าพัฒนากันไปเร็ว ผู้บริโภค ก้อได้รับประโยชน์ตามไปด้วยคับ แต่ยังไงถ้าใช้ความเร็วสูงๆก้ออันตรายคับ ระวังด้วยละกันคับ เพราะว่ารถมันออกแบบมาใช้งานบรรทุกคับ แต่วีโก้แรงจริงๆคับ ไทรตัน3.2 นาวาร่า ด้วยคับ แทบจะทุกรุ่นที่ออกมาคับ ถ้าเครื่องเบนซินเดิมๆเก่าๆติดโรงงานมา ไล่ไม่ทันแน่คับ

แก้ไขล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2009
  25. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ตามไม่ทันทั้งรถ ทั้ง เทคโนฯ .............. หยุดแค่นี้ดีกว่า ได้ไม่เปลือง อิอิ ....

มันก็ต้องมีการพัฒนา ยิ่งขึ้นเรื่อย ๆ แหละครับ อย่างโทรศัพท์ นี่ก็ เมื่อก่อนเครื่อง ใหญ่ เป็นกระเป๋า มาเครื่องเล็ก แต่งเสียงได้ มาปัจจุบัน โห ... สี สวยเสียงจริง มันก็มีการพัฒนา อะครับ

รถ เหดียว ก็ อาจจะ มี เครื่องยนต์ รุ่นใหม่ ๆ ทั้ง ดีเซล และเบนซิล ออกมาอีก ที่ วิ่งดี ประหยัด .....................................

รถหรือ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ที่ถูกนำมาใช้ในชีวิตประจำวัน มีการพัฒนา อย่างมาก ..................................... แล้ว คน หละครับ มีการพัฒนา ในทุก ๆ ด้าน ด้วย หรือ ป่าว .................

26. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    คิดว่ามันแรง ถึกควายทุย ดิบ โหด แถบไม่น่าประกบด้วย

โดนดันตูดใส้ทะลักออกมาแน่

เคยนั่งมาแล้วครับ แค่Tf06 บูส30ปอนด์ หัวฉีด กล่องอะไรบ้างไม่รู้

...... โงหัวไม่ขึ้น แรงอย่างกะเจ

คอมมอนเรล ต้องทำน่ะครับ ไม่ทำก็เฉยๆอะครับ อืด...

27. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    เทคโนโลยี่ ผ่านไปเร็วมาก เมื่อก่อนมังกรทองยัง90แรงม้าอยู่เลย

เดี่ยวนี้กระบะ163ม้าจากโรงงาน รถเก๋งเครื่องเดิมๆยอมหลบเลย

28. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    แรงจริงครับ อิอิ

แต่ไม่ใช่รถผมนะ เอิ๊กๆๆๆ

29. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ถ้าเจอก็ หลบให้ตลอดครับ อุอุอุอุอุ

30. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    บอกได้เลย ว่าผมเลิกตาม ตั้งแต่ขับแจ๊สและ

เคยลองขับ วีโก้ แค่เครื่อง 2500 เทอร์โบ เดิมๆ แรงบิดดีจิงๆ

เคยไล่แซง ไตรตันได้ทีนึง

ประมาณว่า พี่ไตรตันเค้าคงบอกในใจว่า เออๆ กรูยอมหลบให้ก็ได้ สงสาร รีบอะไรจะขนาดนั้น 55+

คอมมอนเรล สมัยนี้ สุดจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้