รถติดมากเลยในสะพานรัชโยธิน ไม่ไหวเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    :mad::mad::mad: ก่อสร้างซ่อมสะพานชำรุด (รัชโยธิน) จะรอครบ30วันจนถึงเสร็จ รถติดยาวโครตเลย ไม่ไหว หาแทนที่ทางลัดง่ายกว่า แต่ทางลัดในซอยมันแคบจัง ถ้าซ่อมสะพานเสร็จแล้วต่อสะพานที่ไหนก็ซ่อมด้วยแถมรถติดเหมือนกันเลย :mad::mad::mad:

มีใครหงุดหงิดบ้างไหมครับ ไปทำงานสายไม่ทันและกลับบ้านก็เกินกี่ทุ่มแล้วดิ :mad:

2. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เมื่อวันจันทร์ที่แล้ว ออกเวรตอน 8.00 ระยะทางถึงบ้าน 15 โล กับบ้านเต็มที่ไม่เกิน 9 โมง แมร่งติดซะ เกือบ 11 โมง เยส ..

3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ซ่อมตั้ง30วัน....นานชิหาย

4. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ปิดเทอมไม่ซ่อม

ซ่อมแม่งตอนเปิดเทอม

5. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ต้องทำใจนะคับผม ของมันถึงเวลาต้องปรับปรุงแล้ว ไม่ปรับปรุงเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาทีนึงก็บ่นต่อว่ากับระนาว

ต้องทำใจเลยคับ !!

6. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ไม่เข้าใจบางสะพานไม่เหนจะชำรุดเลยซ่อมทำไม

แล้วมาติดป้าย อีก 29 วันสะพานเปิด อีก 28 วันสะพานเปิด อีก 27 วันสะพานเปิด - - *

มานน่าตื่นเต้นตรงไหนวะเนี่ย 5555 แล้วถ้าเปิดก่อน 30 วัน สะพานมันคงไม่เปิดใช่มั้ย

เท่จิงๆ ออกข่าวกันทุกช่อง ดีนะ cnn ไม่มาด้วย

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ทำใจค้าบผมต้องผ่านทุกวันติดทุกวันเหมือนกานค้าบ

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    หน้าofficeเลย พหลโยธินตัดกะรัชโยธินรถติดทั้งวันครับ ทำใจครับ หาหญิงติดรถกลับบ้านด้วยจะช่วยผ่อนคลายครับ

9. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ทำใจครับ ถึงคิวแถวแยกแคราย กะ แยกประชาชื่นเมื่อไรจะมันส์ขนาดไหน
    ใครอยู่แถวนี้น่าจะรู้นะครับ เครียดๆๆๆ

10. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เมื่อเช้านี่สดๆเลยคับ

ติดอยู่หน้าเกษตรมุ่งหน้ารัชโยธินตั้งแต่6:45

ถึงหลังออฟฟิตตรงศุภาลัย 8โมง แม่เจ้า.....

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    นั่นดิครับงงมาก ว่าทำไมไม่แพลนงานดีๆ ซ่อมตอนปิดเทอมจะดีกว่านี้ไหม

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ทนหน่อยครับ เพื่ออนาคตที่ดีกว่า

13. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แคราย กับ พงเพ็ช รอคิวเรยคับ

นรกแตกแน่นอน ปกติก้อติดจาตายอยู่แล้ว :D

14. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ผมรอคิวสะพานเกษตรอยู่ครับ ประมาณปีหน้าเริ่มทำ น่าจะโหดกว่า รัชโยธิน เยอะครับ T T

15. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    ผ่านเกือบทุกวัน ทำใจอย่างเดียวครับ

16. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เลี่ยงได้ เลี่ยงไปเลยครับ อ้อมหน่อย หาซอยทางลัดเข้าดีกว่าครับ

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ เค้าก็ค่อนข้างโปรโมทอยู่พอสมควรนะครับ เรื่องนี้ ทั้งหลายๆสื่อ forward mail ก็เย๊อะ ระยะเวลาในการทำทั้งหมดก็เป็นปี แน่ะ คงติดกันอีกยาวครับ เราก็ต้องปรับตัวไปตามสถานการ์ณ ;)

ของผมนี่โดนทุกสะพานในละแวกนี้เลย ทั้งรัชโยธิน ประชานุกูล เกษตร พงษ์เพชร :sad:

มันถึงเวลาต้องซ่อมมันก็คือต้องซ่อมครับ :rolleyes::rolleyes:

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เปลืองน้ำมันขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย :cry:

19. เซียวกอ ครับ

เซียวกอ ครับ New Member Member

7
    0
    0
    โดนทุกวันคับไปกลับ นี้รอ วงศ์สว่าง 90 วัน ประชานุกูล 90 วัน ไม่อยากจะคิด

20. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    รอชมว่าซ่อมแล้วถนนจะแจ่มขนาดไหน เพราะปกติ สะพานรัชโยธินเนี่ย สะดุ้งทุกตะเข็บถนน รอยต่อมันไม่ไหวจริงๆ

เมื่อก่อนเคยทราบว่า สะพานประเภทนี้(ที่มันเป็นโครงสร้างเหล็ก) มันต่างจากสะพานโครงสร้างปูน(เช่น รัชวิภา)คือมันต้องซ่อมทุก 10 ปี หรือ อาจจะต้องสร้างใหม่ ใครพอทราบข้อมูลทางวิศวกรรมไหมครับ จะได้เก็บเป็นความรู้หน่อย

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สะพานที่ข้ามจากลำลูกกาลงหน้าตลาดสี่มุมเมือง ก็น่าทำเหมือนกันนะครับ ขาข้ามมาจากลำลูกกา รอยปะถนนมันสะท้านใจจริงๆ โดยเฉพาะเลนขวาสุด:cry:

22. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ปกติไม่ซ่อมก็ติดอยู่แล้ว คิดซะว่าติดนานขึ้นอีกหน่อย

แต่ซ่อมแล้วมันดีขึ้น ก้อโอเค

23. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    คิดเหมือนกันเลยครับ ตุ้งๆ ตุ้งๆ สะท้านนนนนนนนนนน ลิ้นหน้าแทบหลุด

24. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เมื่อวัยพุธที่ผ่านมาผมใช้เวลาเดินทางจากพระราม7มุ่งหน้าขึ้นทางด่วนตรงโรงพยาบาลเกษมราช

ช่วงเวลาประมาณ 6โมง - 2 ทุ่มครับ ใช้เวลาเดินทาง 2 ชม. ครับ กดดูค่า average ในรถเหลือ 2 km/ลิตร รู้งี้จอดนอนในปั๊มดีกว่า เฮ้อ... เลี่ยงได้เลี่ยงเลยครับ เส้นนี้

25. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ติดมาจนถึงเส้นวิภาฯ (ปกติก็ติดอยู่แล้ว) ทั้งไปและกลับเลย เมื่อวานฝนตกหนักด้วย นอนตายอยู่ในรถเลย

26. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    สะพานมันชำรุดจริง ขนาดรถติดบนสะพาน รถเล็กๆวิ่งสวนมารู้สึกได้เลยว่ามันสั่น
    ทุกวันนี้เลี่ยงได้เลี่ยงครับ เสียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้