ถึงพี่โตครับ (วงจรกระจกไฟฟ้าครับ)

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย joji55, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    นี่ไงครับ...ไฟตัดหมอกโคมเหลืองครับ......สวยงามดีจัง

เราเอาไฟของเราไปให้ร้านที่เขารับล้างไฟแล้วทำโคมเหลืองได้เลยครับ

หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นหลอดเหลืองก็ได้ แต่ผมว่าคงไมสวย่เหมือนโคมเหลืองนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2009
  2. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    วันนี้ผมเพึ่งไปเปลี่ยนหลอด"ไฟหน้า"มาเลยข้างนึงมันขาด แต่กลับบ้านมันดันสว่างไม่เท่ากันกลับไปที่ร้านแนะให้ล้างโคม แต่ร้านไม่กล้าเปิดเพราะกลัวพลาสติกมันกรอบแล้วแตก เพราะมันเก่าแล้ว ตอนนี้มันเลยสว่างไม่เท่ากันเลย เหอๆๆ เซ็งๆ

3. ขอบใจมากน้องโจ ไปทำร้านแถวไหนหรอ

4. joji55

705
    5
    0
    ยังไม่ได้ทำพี่...เจอรูปมาเลยลงไว้ให้ดูครับ

5. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ทำเองเลยซิครับไม่ยากหรอก เอาไดท์เป่าผมเป่าเบาๆรอบๆค่อยๆถอดเด่วก็ออก ตอนใส่ก็ซินกาวเข้าไปใหม่ไม่ยากนะครับ

6. แหล่มเลยคับ...

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    แจ๋วววววว ขอบคุณน้าโจคร้าบบบบบบ

แอบมาจำไว้ ประดับความรู้เพิ่ม......อิอิ

8. joji55

705
    5
    0
    วงจรกระจกไฟฟ้านะพี่โต ตามลิ้ง
    http://171.freesmfhosting.com/index.php?topic=330.0
    ช่วยน้องหน่อยนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

9. เข้าไปดูแล้วโจ เย็นนี้ถ้าว่างเข้ามาหาพี่ที่ทำงานอีกที ดูจากวงจรถ้าต่อตามนั้นก็
    น่าจะถูกกระจกควรจะปรับได้ตามปกติ เหลือจำเลยก็คือสวิทช์ปรับคอนแทค
    มันไม่ดี พี่หาสวิทช์ไว้ลองแล้ว:confused:

10. joji55

705
    5
    0
    ได้เลยครับพี่โต

11. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    อยากทำมั่งจัง ของผมอัตโนมือ ทั้งคัน 555+

12. joji55

705
    5
    0
    ขอบคุณมากนะครับ....พี่โต ไม่ได้ไม่เป็นไรครับเป็นความรู้เก็บไว้ใช้ได้ครับ
    ส่วนสวิทซ์แก๊สมาประกอบแล้ว....ลองเปิดดูดับสนิทเลย...55555555555 ใช้แก๊สไม่ได้ ใช้ได้แต่น้ำมัน
    เลยได้เปลี่ยนอันใหม่สมใจครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับพี่โต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้