มีงบ 13000 เป็นไปได้ไหมกับชุดเล็กๆ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 26 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมตั้งใจว่าจะผ่อนกับบัตรอีอ้อน น่ะครับ ไม่เน้เสียงดีอะไรมากมาย ขอแค่ให้มันดังก็พอ เพราะของเดิมเสียงไม่ออกเลยครับ
    ที่ผมอยากได้มีดังนี้ครับ
    1.ฟร้อนแบบเล่น MP3ได้
    2.คู่หน้า
    3.คู่หลัง(ไม่จำเป็นก็ตัดทิ้งได้ครับ)
    4.แอมป์5แชลแน่ล
    5.ซับอะไรก็ได้ให้แน่นๆหน่อย

ไม่แน่ใจว่าต้องมีปรีไหมครับ เพราไม่รู้ว่าจะปรับ vol ซับยังไง

อยากทราว่าเป็นไปได้ไหมครับในราคาเท่านี้รวมติดตั้งด้วย แล้วร้านไหนรับอีอ้อนบ้างครับ ขอบคุณครับ:sad: :sad: :sad:

1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมว่างบน้อยไปอ่ะครับ ถ้าจะเอาแบบครบๆ ของที่ใช้ก็ต้องเลือก
    รุ่นเล็กๆ คุณภาพเสียงก็จะเล็กตามลงไปด้วย ผมว่าลงทุนกับวิทยุ
    กับลำโพงคู่หน้าดีๆต่อไฮพาวเวอร์ สักชุดก็พอครับ หรือถ้าต้องการ
    ของใหม่ของดีมีคุณภาพราคาถูก ก็PM มาถามก็ได้ครับเผือแนะนำ
    ได้ผมพอรู้จักร้านขายของดีราคาไม่แพงครับ:) ประเภทที่ว่าลำโพง
    คู่ละ สองพันกว่าแต่เสียงดีเท่าหรือดีกว่าคู่ละเกือบหมื่นอ่ะ :D

ร้านสยามแก๊ส ถูกใจสิ่งนี้
  2. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    เห็นด้วยกับคุณ T4wd เป็นอย่างยิ่งคับ

3. ไปติดมาแล้วครับ เป้น Hi-Pow

ฟร้อนเป็น JVC KD-G635 USB
    คู่หน้าคูสติก cs652
    6*9 ปริซึ่ม 694

เสียงดีครับ หูแตก เปิดให้เพื่อนฟัง เพื่อนถามว่าติดซับมาเหรอ เบสเยอะจัง คุ้มครับ 13000

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ดีใจด้วยคร้าบบ :D

มีUSB ด้วยผมหล่ะช๊อบชอบ ไม่ต้องกลัวแผ่นสะดุด แผ่นเป็นรอย
    ไม่ต้องซื้อแผ่นมาไรท์ให้เสียตังค์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้