อยากเครมประกันไฟหน้าอันไหม่จะได้ไหม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    อยาเครมประกันไฟหน้าอันไหม่จะได้ไหม
    ไฟมันเหลืองแล้ว ไม่อยากล้างแล้วอะครับ
    มีประกันชั้น 1 อยู่ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี
    ประกันของสินทรัพย์

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมกล้าตอบแทนได้เลยว่า จะเอาของใหม่ห้าง นี ไม่มีทางครับ
    คุยกับประกันที่สนิทๆ เขาบอกว่า
    ถ้ารถใหม่ๆ ไม่เกิน 3 ปี อะไหล่สามารถเบิกห้างได้
    แต่ถ้ารถเก่าแล้ว มีให้เลือก 2 แบบ

1. ของใหม่ ไต้หวัน
    2. ของแท้ มือ2

ยืนยันครับ

3. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    กรมทรรภ์ ปีไรอ่ะคับ 52 ป่าว ถ้า52 ก็ไปคุยกะอู่ซ่อมรก แล้วก็ให้เค้าหาเรื่องเปลี่ยนให้หน่อย น่าจาจ่ายน้อยกว่าซื้อเองอ่ะคับลองดู แต่ยังไงก็ต้องจ่ายค่าเอ๊กเซฟอยู่ดีอ่ะคับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ที่ผมเคยทำคือ ของใต้หวันของประกันกี่บาท เราจ่ายส่วนต่างเบิกของแท้ได้ครับ ใช้มาแล้ว ประกัน 3+ ด้วย :)

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคย เคลมเหมือนกัน เค้าจะให้เป็นมือ 2 ครับ ถ้าอยากได้ของใหม่ต้องเพิ่มเงินเอา ของผมเพิ่มไป 500 บาท ( เป็นรถคู่กรณี)

แต่ถ้าไงลองไปคุยกะทางอู่ก่อนก็ได้ เพราะรถเพื่อนผม เคลมไฟหน้าไป 3 ดวงแล้วได้ของใหม่ตลอด ( เป็นรถประกัน )

6. chutjane

350
    1
    0
    ขอถามต่อนะครับ
    แล้วเราต้องแจ้งประกันว่ายังไงหรือครับ
    แล้วพอจะมีอู่แนะนำไหมครับ

ในกรุงเทพ ชลบุรี
    รามอินทรา ระแวกนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

7. chutjane

350
    1
    0
    ปี 52 ครับ

8. chutjane

350
    1
    0

พอจะแนะนำอู่ได้ปะครับ
    และจะต้องทำยังไงกับโคมเดิม ต้องแจ้งประกันยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เอาใบเคลมไปคุยกับอู่เลยครับ ส่วนมากเค้าจะยอม เพราะยังไงเค้าก็จ่ายในส่วนของราคาของใต้หวันอยู่ดี ..:)

10. chutjane

350
    1
    0
    ผมยังไม่มีใบเครมเลยครับไม่รู้จะแจ้งเครมว่ายังไง
    เอารถไปหาพนักงานที่รับเครมเลยหรือปล่าว
    ขอบคุณครับ

11. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    พี่ชัชเข้าไปปรึกษากะอู่ได้เลยคับ เพราะว่ายังไงอู่ก็ได้ตังอยู่แล้วอ่ะคับ ส่วนใหญ่อู่เค้าจารู้วิธีหลบอ่ะคับ

แต่เรื่องโคมเดิมนี่ไม่แน่ใจว่ายังไง ตอนผมอยากเปลี่ยนโคมข้างที่เหลืองผมก็ทุบเลย แล้วเอาไปที่

อู่แถวบ้านอ่ะคับ เค้าแจ้งให้เลยว่าชนกองอุปกรณ์ก่อสร้าง เบิกของใหม่มาเลยคับ แต่ถ้าเป็นกรมทรรภ์

ปี51 ไม่ต้องจ่ายค่าเอ๊กเซฟ ปี 52 ต้องจ่าย เนื่องจากไม่มีคู่กรณีอ่ะคับ จุดละ 2000 (แล้วแต่บริษัทด้วย)

ลองถามอู่ หรือโทรไปแกล้งถามกับบริษัทประกันก็ได้คับว่ามีอู่ไหนมั่งที่อยู่ใกล้บ้านเราอ่ะคับ

12. chutjane

350
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ พีช เดียวพี่จะลองโทรไปถามประกันดู

13. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    กรมธรรม์ที่เริ่มคุ้มครองปี 52 ถ้าเคลมสดไม่เสียแอคเซส

คือขับชนเลย โทร.แจ้งประกัน ให้มาออกใบเคลม

ส่วนขั้นตอนหากต้องการรบกวนทาง PM

14. chutjane

350
    1
    0
    น่าสนใจครับ
    แต่ว่าขั้นตอนมันเป็นยังไงหรือครับ
    ขอบคุณครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 07:35:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:35:01 ----------

น่าสนใจครับ
    แต่ว่าขั้นตอนมันเป็นยังไงหรือครับ
    ขอบคุณครับ

15. te

te New Member Member

7
    0
    1
    ของผมเคมสีรอบคันเปลี่ยนไฟหน้า กะจังหน้า ลอกสีฝากะโปงหน้าแก้มข้าง. รวมหมดโดนไป7500
    ของฟอค่อนคับ

16. chutjane

350
    1
    0

17. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมเคยใช้ สินมั่นคง เครม ไฟใหม่ให้ ยกคู่เลยครับ

ของแท้ จากศูนย์ แกะ กล่องใหม่

รวมทั้งไฟตัดหมอกด้วย แต่ไฟตัดหมอกให้ของ FIAA แต่สีเหลืองนะครับ

18. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ได้ไฟมาใหม่ยังงับพี่ชัช ^_^

19. chutjane

350
    1
    0

ยังเลยครับ

20. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    สนอยู่เหมือนกันคับ

ไฟผมทั้ง 2ข้างมันเหลืองหมดแล้ว

ของผมปี 51 คับ

21. chutjane

350
    1
    0
    ยังหาอู่ไม่ได้เลยครับ
    มีแนะนำช่วยหน่อยครับ
    แถวในกรุงเทพ รามอินทรา บางเขน หลักสี่

---------- Post added at 09:31:07 ---------- Previous post was at 09:30:52 ----------

ยังหาอู่ไม่ได้เลยครับ
    มีแนะนำช่วยหน่อยครับ
    แถวในกรุงเทพ รามอินทรา บางเขน หลักสี่

22. chutjane

350
    1
    0
    ยังไม่ได้เลยครับ
    ฮือๆๆ

---------- Post added at 20:20:01 ---------- Previous post was at 20:19:45 ----------

ยังไม่ได้เลยครับ
    ฮือๆๆ

23. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตอนน้องวารถชน ก็ไฟหน้าข้างนึงต้องเปลี่ยน เลยขอเบิกใหม่คู่เลย

ไฟหน้าที่ได้มาเป็นของใหม่เบิกศูนย์ค่ะ แต่ตอนนั้นก็เป็นเวลาประมาณ 3 ปีที่แล้วได้

ไม่แน่ใจว่าตอนนี้อาจจะเป็น ของไต้หวัน หรือ ของแท้ มือสอง รึป่าวนะค่ะ

วาคิดว่าบางอย่างอาจเบิกศูนย์ได้ บางอย่างของอาจไม่มี

เพราะว่าล่าสุดที่โดนชนมา กันชนหน้าที่เปลี่ยนก็น่าจะเบิกศูนย์มานะ

ปล. ทำอู่แถว ถ. นวมินทร์ ตรงข้ามโรงพยาบาลศรีสยามค่ะ
    แต่ไม่แน่ใจว่ารับประกันของสินทรัพย์รึป่าว

24. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อยากเครมเหมือนกันอะคับ ถ้าได้แล้วมาบอกมั้งนะคับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้