ถามแล่นๆๆ((แต่ขอไห้ตอบจริงๆๆ))

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย neverdie team, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^^^เรื่องมันมีอยู่ว่า พอดีเพื่อนซื้มันไปวาง 4g63t ของ evo7 มาลงในซีเดี่ย 04^^
    (เครื่องเดิมๆๆจากโรงงาน)
    คำถาม..1-si ต้องทำอะรัยมั่งถึงจะพอฟัดพอเหวี่ยงกับ 4g63
    2-ถ้าจะทำต้องไช้เม็ดเงินลงไปสักเท่าไหร่ ???
    3-ระยะเวลาในการทำสักกี่วันได้โดยประมาณ,,,อู่ที่ กทม.คัยพอเปงธุระไห้ได้มั่ง
    4-รำคาญมักๆๆๆเวลามี่มันมาจามไส่ข้างๆๆรถเนี้ยยยยย NA-จะสู้ไหวไหม้
    ((((หวิดดดดดชิ้ววว...หวิดดดดชิ้วว)))
    5- Si....จงจะเรินนนนน....:D
    แค่ถามแล่นๆๆน่ะแต่ขอไห้ตอบจริงๆๆแบบว่ารำคาณพวกมี หอยยยยยย น่ะ อยากจะสวนมันมั่ง :D

2. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    สงสัยจะเครียดจริงๆนะเนี้ยะ:p

3. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^โฮ้เพ่เอก่อนน่ะพอได้ฟัดกันเลยยละ 2 คันนี้เด๋วนี้นไปไกลแว้ววว สงสัยต้องเปลื่ยวแนวแล้ร่ะ :mad:
    ...........กลับไปขายเครื่องเสียงเอาตังมาแล่นเครืองดีกว่า......วางสัก 2 ลูก ไห้มันรู้กันไปเลยยย :D:D:D:D

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. 4G63 เดิมๆ ขับสี่ สภาพสมบูรณ์ วิ่ง 1/4 ไมล์ อยู่ที่ 13.xx วินาที เพราะงั้นเราก็ต้องทำให้วิ่งได้พอๆกับเค้า เอาเป็นว่า เครื่อง B โมเต็ม ลูกซิ่ง ก้านซิ่ง(ได้ก็ดี) แคมซิ่ง ฝาทำเต็ม ในบอดี้เบาๆ ถึงจะวิ่งพอๆกับเค้า ไม่งั้นก็ต้องผูกโบ หรือไม่ก็ K20 ฝาแดงไปเลย รายละเอียดมันเยอะ ต้องมานั่งคุยกันว่าจะเอาแบบไหน
    2. ทั้ง NA และ Turbo คิดว่า ราคาเกินแสนห้าแน่นอน ขึ้นอยู่กับของที่จะใส่ลงไป ถ้า K20 ก็ สองแสนห้าขึ้นแน่นอน
    3. ถ้าของพร้อม เงินพร้อม ทุกอย่างลงตัว ไม่เกิน 2 อาทิตย์แน่นอน แต่ถ้าไอ้โน้นไม่พร้อมไอ้นี่ไม่พร้อมก็อาจจะมี 1 ปี แบบผม:D:D
    4. ต้องทำใจครับ เปิดเพลงดังๆ แล้วอย่าไปสนใจ ท่องไว้ ช้าเร็วก็ถึงเหมือนกัน:D:D
    5. Si จงเจริญด้วย................:D:D

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าขับสี่สู้ยากแต่ถ้าขับสองพอฟัดได้

6. singto007

singto007 New Member Member

23
    0
    0
    วันก่อน ผมก็โดน สามห่วง จามไส่เหมือน กัน โตรแค้นเลย ตามเท่าไรก็ไม่ทัน อะ เลยยอม ครับ แต่ก็เลย ท่อง เหมือน ที่พี่บอกเเระ ว่า ช้าเร้วก็ถึงเหมือน กัน อิอิอิ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลุงหนวดเทอร์โบ ตอบได้เคลีย ดีมาก จัดเจนเช่นเคย
    แต่งบประมาณ ที่จะ ทำให้วิ่ง พอฟัดพอเหวี่ยง กะ 4G63T
    ผมว่ามันต้อง สองแสนห้า ขึ้นครับ ถึงจะอยู่ อย่าลืม ต้องมีช่วงล่างด้วย
    ไม่จบง่ายแน่นอน
    สุดท้ายนี้ Si จงเจริญด้วย................5555

8. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    พี่ครับ ถ้าเขามาจามใส่อีก บอกให้เขาปิดปากด้วย ระวังหวัด 2000 อิอิอิ ล้อเล่งนะ

K20 ฝาแดงๆเลยครับ สู้เขานะครับ (แต่ขับช้าๆก็ได้น้ำมันแพง ค่าแรงเรามันถูกนะ)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:03:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:02:57 ----------

พี่ครับ ถ้าเขามาจามใส่อีก บอกให้เขาปิดปากด้วย ระวังหวัด 2000 อิอิอิ ล้อเล่งนะ

K20 ฝาแดงๆเลยครับ สู้เขานะครับ (แต่ขับช้าๆก็ได้น้ำมันแพง ค่าแรงเรามันถูกนะ)

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เข้ามาดูคนชอบหอย :D

10. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
  11. mingcoupe

mingcoupe New Member Member

22
    0
    0
    อู๋ๆอู๋ น๊ะ

12. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ถ้าขับ 4 ก็ปล่อยเค้า จามใส่แหละครับ แต่ อย่าลืมใส่หน้ากากอนามัยนะครับ

แต่วางเครื่องแค่ขับ 2 ล้อหน้า ลงทุนก็คงไหวมั้งครับ ไม่แน่ใจ แต่.... Si จงเจริญ

13. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    คนนี้นานละ เมื่อไหร่เสร็จพี่

อยากนั้ง เทคมีหอย อิอิ

14. neverdie team

304
    1
    0
    ^^^ขอบคุณทุกการชี้แจงไห้ทราบบ.....เดี๋ยวได้เจอกันแน่เพ่ ก็อบบบบ!!!!!:D
    แต่ขอเวลาไปขายที่นาก่อนเด๋วขึ้นไป :D
    ^^^แต่ว่าของเพื่อนมันวางแค่ขับ 2 นะ 4g63t น่ะ ^^^
    ^^^^^
    พฤศจิกา เจอกันนนนเด๋วไปล้วงรายละเอียดไห้หมดแลยย :cool:

15. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    เก็บตังเติมน้ำมันไปเที่ยวต่างจังหวัดดีกว่าถ่ายรู เฮ้ยไม่ใช่ถ่ายรูปสวยๆเก็บไว้ชม อิ อิ อิ

16. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0

เปลี่ยนแนวเลยน้องเห็นด้วยๆ อิอิ:D

17. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    วางเครื่อง na บลีอกใหญ่ ๆ H22

โมเยอะๆ + ขยาย cc

ลดน้ำหนักรถ หน่อย

+ ค่าโม สัก 1แสน + -

18. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ต้องเอา เคไปสู้ :)

19. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ต้องเอา K ไปสู้ๆๆ แต่ถ้า 4g63 ขับ2 ทำเยอะๆหน่อยพี่ชาย อยุ่ที่จาเอา NAเต็มหรือ จาเปน VTEC TURBO แบบลุงหนวดของเรา

แต่ที่สำคัญ ปลอดภัยไว้ก่อนดีก่านะงับๆ พลาดครั้งเดียวๆ แก้อารายมะได้แย้วนะพี่ชาย ^_^

SI จงเจริญๆๆๆๆๆๆ

20. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    บูชาด้วยสิ Si จงเจริญ อิอิ ลัทธิดี

21. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    คุยกันละที่M....อิอิ รถเพื่อนขับ2..นิ....ก็....
    ตามนั้นเลยนะนันคุง....สู้ๆครับ เริ่มที่B16เกียร์เต็ด ท่อ+คลัชซิ่ง ลดน้ำหนักแบบเบาๆๆๆทำรถให้สมบูรณ์ๆๆๆเน้นเหนียว ลองไปวิ่งดูคงไม่หนีกันมาก
    แล้วค่อยแต่งเพิ่มครับ..........พี่น้องครับ

22. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ขอเชียขาดใจ สู้ได้สู้ สู้ไม่ได้ถอย เพื่อตั้งหลักและจะกลับมาสู้ใหม่
    สักวันคงเป็นวันของเรา si จงเจริญ สู้โว้ยๆ

23. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    วาง K ไปเลย งดงามแน่นอน

Si จงเจริญญญญญญญญญญญ โดยเฉพาะ Si_L หนุกหนานตลอด คริๆ ๆ

24. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตามความรู้สึกผม ไม่จำเป็นหรอกครับ K มานดีครับแต่เห็นคนทำมาไม่มีคนจบสมบูรณ์ซักคันเลย ผมว่าทำหล่อๆซิ่งๆ ถ้าอยากเล่นกัย 4G63 ก็ IMPEZZA คอแดงซักคันโมเต็มๆ ขับสี่มานก็ต้องเจอกับขับสี่อ่ะครับถึงจะสูสี VTEC ของบล็อค B อ่ะครับ ใส่เทอร์โบ ถ้างบไม่ถึง (ถ้าไม่เหลือจิงๆ) ก็ไม่จบอีกอ่ะครับ แล้วก็ใช้งานชีวิตประจำวันเหนื่อยด้วยนะครับ

25. bestza

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    ฟามรุ้พกมาเป็นเล่มพี่ชายเราคนนี้ อิอิอิ

26. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    4. ต้องทำใจครับ เปิดเพลงดังๆ แล้วอย่าไปสนใจ ท่องไว้ ช้าเร็วก็ถึงเหมือนกัน

^
    ^
    ^
    ชอบอันนี้งับ +1 :D

27. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ท้าแข่งตอนรถติดๆ ครับ ^^

Joice++Jum

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อย่าพูดสิ ยิ่งกลัวๆอยู่ :D:D

29. bestza

2,475
    13
    0
    ลุงหนวาจาต้องกลัวอารายอีก มะมีแฟนมะมีลูกมะใช่เหรอลุง หรือ มีลูก4 แย้ว เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

30. supit_si

supit_si New Member Member

18
    0
    0
    ถ้าแต่งรถเสร็จแล้วก็ลงแข่งที่สนามนะครับ เดี๋ยวชาวบ้านเขาเดือดร้อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้