ถามเรื่องสายพานราวลิ้นหน่อยครับ4s-fe

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย อาร์ตวงQUAKE^_^, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ถามเรื่องสายพานราวลิ้นหน่อยครับ4s-fe

หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

แล้ว ใช้ กับ เครื่อง 3s ได้มั๊ย ไปถามหาร้านอะไหล่เค้าว่ามี หรอ 4s มีแต่ 3s
    -_-"
    ขอบคุณครับ

2. ของผมเครื่อง 1G-GE เพิ่งไปเปลี่ยนมาพี่เขาไปเบิกของมาก่อนปรากฎว่าจำนวน
    ร่องไม่เท่ากันเส้นที่ติดรถเส้นใหญ่กว่าที่เบิกมานิดหน่อย สุดท้ายต้องถอดของติดรถไปเทียบเอาครับชัวร์กว่า แล้วร้านที่เบิกมาก็ไม่มีของต้องสั่งจากศูนย์เอา
    น่ะครับ

3. 4S และ 3S มันบล๊อคเดียวกัน ต่างกันที่ช่วงชัก มันน่าจะใช้เบอร์เดียวกันได้นะครับ แล้วตั้งระยะลูกรอกเอา
    ยังไงให้ช่างถอดไปเทียบดีกว่าครับ ร้านอะไหล่ยนต์มีทุกที่ เทียบ3S ดูเลย หรือจะใช้ของศูนย์เบิกห้างเลยก้อหมดกังวล เกินแสนโลสบายๆ

4. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ครับๆๆ เปลี่ยนมาแล้วครับของ 3s ใช้ได้ครับ ทั้งลูกลอก ทุกตัว 3s ใช้ได้เลย ขอบคุณครับ^_^

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    นี่ก้อ.....ความรู้ใหม่คร้าบบบบบ

ว่ามันใช้กันได้ด้วย....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้