สอบถามเกี่ยวกับ tiger d4d หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย I-Max_Auto, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    พอดีอยากสอบถามว่า tiger d4d สามารถทำท้ายราง เหมือนวีโก้ได้ไหมคับ

2. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    Upหน่อย

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    น่าจะได้นะครับ

รอเซียนก่อนนะ ตอนนี้เซียน KD เขากำลังซุ่มทำอยู่ เสาร์นี้ ทำอีกคัน แล้ว

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มาหาข้อมูลด้วยคนคับ

5. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ก็เหนบางคนบอกทำแล้วไม่เหนผล แต่ถ้ารถเรามีดันราง ดันเพิ่มไปยังไงก็ต้องเห็นผลผมคิดว่าน่าจะเปนแบบนี้น่ะ ^^ เพราะน้ำมันระบายออกท้ายรางน้อย หรือไม่ออกเลย ยังไงรอเซียน มาตอบอีกทีคับผม

รอ
    รอ
    รอ
    เซียนซิ่ง

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รางตรงไหน งง

7. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันคับ เหนเค้าว่าเอาแหวนไปลองให้มัน ระบายกลับน้อยๆ

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    รอเซียน

9. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    งง เหมือนกัลลลลลลล

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากรุ้ด้วยดิครับ ไมล์สวยอะทำไงพี่แม๊กบอกมั้งเดะ

11. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ภาพมันเบลอคับก้อง เลยสีสวย ปกติก็สีฟ้านะละ

ไปทำมาแล้วคับ มันอยู่ข้างๆเครื่องตรง ตูดของรางอะคับไขออกมารองแหวน ทำไปให้น้ำมันมันไหลออกกลับถังน้อยๆ ได้มีในรางเยอะๆ เวลาจูนดันรางเยอะๆเช็คได้ขึ้นยากๆ ผมไม่ได้มองตลอดนะ เลยอธิบายไม่ละเอียด ปรากฎว่า ถ้าไม่จูนกล่องดันรางเพิ่ม ก็ไม่รู้สึกอะไร จูนดันรางเพิ่มได้ก็ไม่เยอะ เช็คขึ้น เอาเป็นว่า สำหรับผม d4d ทำไปก็ไม่เวิร์คอะคับ
    แต่ถ้าเป็นกล่องของเจ้าอื่นก็อาจจะ ดีขึ้นนะ ไม่แน่อาจอยู่ที่กล่องด้วย อันนี้ต้องลองกันเองนะจ๊ะ
    แต่เหนคนที่ใช้ jumper-horse ด้วยกันบอกถ้าวีโก้นี่จูนเพิ่มได้มากขึ้นกว่าเดิมคับ แบบเห็นผลได้ถ้าทำ
    นี่อาจเปนเพราะ d4d ข้อจำกัดเยอะด้วยมั้งคับ
    ^^

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    .....up......

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ดันมั้งดิฮ่าๆ

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    นี่แหละกรัมของ d4d :cry::cry::cry:

15. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ถูกต้องกล่องจูนดันรางมากก็ไม่ได้ เช็คเหมือนกันได้แค่ พอประมาณแรงกว่าเดิมนิดหน่อย

16. mag1612

mag1612 New Member Member

50
    2
    0
    ใช้ๆวันนี้โดนดันรางมาอีกใบจูนน้ำมันหมดไปเกือบครึ่งถังยังไม่โดนใจเลย ผมว่ากล่องยกเนี้ยเห็นผลมากกว่าเยอะ แต่ถ้าใช้คู่กันก็ดึงใช้ได้เหมือนกันนะ แต่ผมว่ามันน่าจะได้มากกว่านี้อีกชักหน่อยแบบว่าใจมันไปมากกว่านั้นนะ หรือว่ามันสุดแล้ว 2kd d4d เนี้ย.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้