ใช้อะไร ติดเพลทบนตาข่ายกระจัง Type R คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    เห็นหลายท่านติดเพลท RX, RS, Mugen บนกระจัง Type R ผมชอบมากๆเลยคับ อยากหาเพลท เท่ๆ มาติดบ้าง แต่สงสัยอยู่ว่า

1. ใช้กาวอะไรติดคับ
    2. มีที่ไหนรับทำคับเผื่อผมหากาวไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ปลา ลิง. อยากหล่อบ้าง:teeth:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    3M ชนิดใช้ภายนอก ทนแดด ทน ฝน ที่ homepro ครับ

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มันมีกาวสองหน้าติดมากับเพลทอยู่แล้วครับ แปะได้เลยหลังจากนั้นพลิกมาด้านหลังฉีกกระดาษทิชชูวางทับไปอีกทีแล้วหยอดด้วยกาวร้อน หรือ กาวตราช้างนั่นเอง แน่นปึ้ก....ถ้าจะเอาออกก็ใช้ไขควงเล็กๆแคะกาวออกได้ครับ..

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    mmmครับติดทนนาน

5. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    3M จัดไป
    แต่สงสัยคับ ทำไมต้องฉีกกระดาษทิชชู่มาแปะด้านหลัง ก่อนหยอดกาวช้างด้วยอะคับ

ผมจะใช้ทั้ง 3M แล้วก็ กาวช้างเลย กัวหลุด :teeth:

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มันเหมือนกับยังไงดีอ่ะไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะครับ เอาง่ายๆแล้วกันมันมีเนื้อด้วยอ่ะทำให้แข็งแรงขึ้น

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เหมือน หล่อ ไฟเบอร์ไงคับหลัการคล้ายกันเสริมความแข็งแรง แทนที่จะเป็นใยแก้วก็ใช้ ทิชชู่แทน และแทนที่จะเป็นเรซิ่น ก็ใช้กาวอีพอกซี่แทน ประมาณนั้นเปล่า

8. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    สูตรนี้นี่ใช้กับ TAMIYA แหงมๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้