ปัญหาเครื่องดับเองหลังสตาร์ทได้ 1-2 นาที เป็นตอนสตาร์ดแรกทุกครั้ง..ช่วยแนะนำด้วยครับ b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย prayong u.sop, 8 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prayong u.sop

prayong u.sop New Member Member

33
    3
    0
    ตอนนี้เป็นบ่อยมากตอนสตาร์ทได้ 1-2 นาทีก็ดับ และวิ่งไปสักพักก็ดับเองอีก
    รถใช้แก๊สกับน้ำมันครับ ไม่รู้ว่าอะไรเสียบ้าง

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    น้ำมันเป็นหรือเปล่าค้าบ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    2 ระบบ นี่ ต้องค่อย ๆ ไล่ นะ

4. For_Team

For_Team New Member Member

17
    0
    0
    ผมเคยเป็น มันจะเป็นตอนสตาร์ทด้วบน้ำมันใช่ไหม?

มีอยู่ช่่วงนึง วิ่งน้ำมันไม่ได้เลย งึกๆ เบาๆ ดับตลอดๆ เลยเข้าอู่ให้ช่าง เช็คปั๊มติ๊ก ล้างแอร์โฟร์ หายเลย

แนะนำให้เติมน้ำมันเบนซิน 95 นะครับ

ส่วนแก็ส ไม่ทราบว่าเป็นระบบดูด หรือหัวฉีดครับ? จะได้บอกวิธีแก้ไขถููก

5. prayong u.sop

prayong u.sop New Member Member

33
    3
    0
    เป็นตอนน้ำมันครับช่วงสตาร์ทแรกสัก1-2 นาทีก็ดับ พอเร่งเป็นแก๊สใช้งานได้ปกติ แต่บางครั้งวิ่งไปดับเฉยก็มี บิดกุญแจไฟโชว์ก็ติดวิ่งได้ปกติ
    ใช้แก๊สระบบดูดครับ ส่วนมากวิ่งแก๊สไม่คอยเป็น ไม่รูว่าระบบไฟฟ้าเสีย,สวิทกุญแจ,หรือรีเลย์ตัวไหนเสีย ตอนนี้ไมล์วัดรอบเสีย และเกน้ำมันก็เสีย ...ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

6. For_Team

For_Team New Member Member

17
    0
    0
    [QUOTE=yong B14;12571919]เป็นตอนน้ำมันครับช่วงสตาร์ทแรกสัก1-2 นาทีก็ดับ พอเร่งเป็นแก๊สใช้งานได้ปกติ แต่บางครั้งวิ่งไปดับเฉยก็มี บิดกุญแจไฟโชว์ก็ติดวิ่งได้ปกติ
    ใช้แก๊สระบบดูดครับ ส่วนมากวิ่งแก๊สไม่คอยเป็น ไม่รูว่าระบบไฟฟ้าเสีย,สวิทกุญแจ,หรือรีเลย์ตัวไหนเสีย ตอนนี้ไมล์วัดรอบเสีย และเกน้ำมันก็เสีย ...ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ[/QUOTE]

นี่แหละครับ อาการเดียวกับผม

ถ้าเป็นแก็สระบบดูดด้วยแล้ว ต้องย้ายมิกซ์+ติดกรองเปลือย อย่างเดียวครับ ถึงหาย หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนเป็นระบบแก็สหัวฉีดถึงหาย

แต่ตอนนั้น ผมลองไปซ่อมระบบน้ำมันมาก่อนคือล้างแอร์โฟร์ พอน้ำมันวิ่งดีเหมือนเดิมแล้ว ค่อยมาทำแก็สทีหลังครับ

ส่วนไมล์วัดรอบเสีย ของผมซื้อมือ 2 เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้