ถามเรื่องเบรกครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bom rb20det, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    พี่ๆ ครับพอดี รถผมขับกลับมาปกติ อยู่ๆ พอจอดที่บ้านแล้วไฟเบรกมันค้างไม่ยอมดับเลยครับ สาเหตุน่าจะเป็นอะไรบ้างอะครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เช็คน้ำมันเบรคก่อนเลยครับ อาจจะน้อยเกินไปไฟมันถึงได้โชว์ อาจจะรั่วหรือไม่ก็ผ้าเบรคเริ่มบางมากแล้ว
    เช็คสวิทย์ตรงเบรคมือด้วย

3. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    พลาสติก รองสวิตแป้นเบรก หลุดครับ

เป็นหมุดพลาสติกขาวๆ หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่รถยนทั่วไป ตัวละ 20-25 บาทครับ

4. ตามนั้นเลยคร้าบ

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ระวังไฟแบตหมดเน้อ เจอมาแล้ว

ไปดูสวิท์ที่ขาเบรคเลยแผ่นลองพลาสติดมันแตก เอาน๊อตเบอร์ 8 มาใส่แทนเลย
    ได้ความรู้จากในนี้แหละ :cool:

6. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ถ้าหา พลาสติกไม่ได้ เอา น๊อตล้อยไว้ก่อนก็ได้ ครับ

7. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    จริงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้