เครื่องรุ่นนี้ 2T-GEU ปรับปรุงอย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย tanyapong, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanyapong

tanyapong Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำครับ
    -RT100 ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ครับ น่าจะเป็น 2T-GEU มีปัญหาที่จานจ่ายบ่อย ปรับปรุงอย่างไรได้บ้างครับ
    -จะติดตั้ง พวงมาลัยพาวเวอร์ งบประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

2. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ขายมั้ยครับ

สนใจซื้อครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:37:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:37:11 ----------

ขายมั้ยครับ

สนใจซื้อครับ

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เป็นแนวทางนะครับ

ไม่รู้ว่าคุณเคยถอดจานจานออกมาทำเอหงหรือเปล่า? เลยทำให้มีปัญหาที่ว่าเวลาใส่เข้าไปแล้วเนี่ยอาจจะไม่ตรงตามมาตรฐานของเครื่องก็เป็นได้ เพราะฉะนั้นแล้ว ลองตรวจสอบดูอีกที แต่ถ้าไม่เคยถอดออกมาเนี่ย น่าจะถอดไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่จะดีกว่า

ส่วนเรื่องการติดตั้งระบบพวงมาลัยพาวเวอร์เนี่ย ตัวกระปุกปั่นพวงมาลัยจะอยู่ที่ตัวละประมาณ 5,000 บาท ถ้าต้องซื้อตัวปั่นที่ติดหน้าเครื่องอีกรวมทั้งอุปกรณ์เนี่ยก็อยู่ที่ประมาณ 10,000 บาทขึ้นไป ในรถผมนั้นพอดีเปลี่ยนเครื่องและมีตัวพาวเวอร์ติดมาด้วยก็เลยซื้อแค่ตัวกระปุกพาวเวอร์เท่านั้นเอง... :D:cool:

4. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ยังสนใจอยากซื้ออยู่นะครับ

5. tanyapong

tanyapong Guest

0
    0
    0
    อืม....ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำตอบครับ กำลังคิดว่าจะขายไปเลยดีมั้ย ลองดูก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้