เปลี่ยนโชคอัพใหม่ หรืออัดใหม่ดีค่ะ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย yivaa_misa, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yivaa_misa

yivaa_misa New Member Member

12
    0
    0
    พอดีเพิ่งซื้อรถมาตอนปีใหม่ เปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี้จนประเป๋าแบนแล้วแบนอีก......

ช่างบอกให้ไปอัดโช๊คอัพใหม่.....แต่ดูหลาย ๆ ที่แล้วมักจะมีปัญหาตามหลังเสมอ....

ซื้อใหม่แพงไหมค่ะ อย่างได้ราคาไม่แพงมาก คุณภาพดีหน่อยนะค่ะ ไม่อยากได้หยาบมาก ๆ

พอดีจะไปต่างจังหวัดอาทิตย์ พอเดินทางไกลได้ไหมค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเลย........

ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ.......มีความรู้เรื่องรถไม่ค่อยมากค่ะ..:D

ขอบคุณค่ะ........

2. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    เรื่อง โช้คอัพ มีคนกล่าวถึง และ ตอบไปเยอะแล้วนะครับ ในกระทู้ ล่างๆ

โดยส่วนตัวผม เอาไปอัดใหม่ จะดีกว่า แต่หาร้านที่โอเคหน่อยแล้วกัน
    แนะนำ
    01. ละโว้ โมดิฟาย คู่ละ 2500
    02. MoEye 4000 บาท ทั้ง 4 ต้น
    ราคาคุณภาพต่างกันครับ แก๊สกึ่งน้ำมัน กับอัดน้ำมัน อย่างเดียว

เช็คให้ดีก่อนครับ ว่าโช้คเสื่อมสภาพจริง ไม่ใช่ โดนช่างยุ ก็เชื่อช่าง ซ่ะหมด
    วิธี ตรวจสอบ ง่ายๆ ลองกดที่ฝากระโปรง ทั้ง หน้า และ ท้าย ถ้า ยวบลงมากๆ ก็ เสื่อมสภาพครับ เวลาวิ่งก็ไม่ต่างอะไร กับรถที่วิ่งบนสปริง มันจะ เด้งๆ กระดอนๆ

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ไม่ทราบว่าทำมากี่เดือนแล้วครับ แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างยังดีเหมือนเดิมตอนซ่อมมมั้ยครับ แล้วรับประกันกี่เดือนครับ โช๊คผมก็เสื่อมแล้ว กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่ดี

4. mizutar1979

177
    0
    0
    พฤศจิกายน นี้ ก็ครบปีแล้ว ครับ รับประกัน 18 เดือนไม่จำกัด ระยะ ทาง สภาพทุกวันนี้ ก็ขับ นิ่ม นุ่ม หนึบ ดี เหมือน ทำมาใหม่ๆ

5. yivaa_misa

yivaa_misa New Member Member

12
    0
    0
    2 รานนี่อยู่ที่ไหน ค่ะ มีเบอร์ติดต่อไหมค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ:D

6. mizutar1979

177
    0
    0
    ตอบ PM ไปแล้วนะครับ แนะนำ เพิ่มเติมร้าน พรเทพ โช้คอัพ อยู่ อุดมสุข-สุขุมวิท ไม่เคยไปใช้บริการ แต่ยิน กิตติมศักดิ์ ถึงฝีมือ และเรื่องราคาครับ

***หมายเหตุ*** ราคาอัดน้ำมัน ไม่ควรเกิน 4000 บาทครับ สำหรับทั้ง 4 ต้น
    ลอง Search หาข้อมูล ใน Google เพิ่มแล้วกัน เผื่อได้ อะไรมากขึ้น

7. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    สวัสดีจ๊ะน้องยี่หวา..
    ไม่ทราบจะเดินทางไปไหนเหรอ ถ้ามาหาดใหญ่ ก็มาเอาโช๊คพี่ไปลองก่อนก็ได้ เป็นโช๊คที่ซ่อมมาแล้ว 2 ดุ้น และเดิมๆ อีก 2 ดุ้น เอาไปใส่ก่อน ถ้าถูกใจค่อยจ่ายเป็นเบียร์ไฮ มาสักลัง หรือจะพาพี่ไปเลี้ยงข้าวแกงสักมื้อก็ได้...อิอิ

ราคาโช๊ค Gabriel ใหม่ทั้ง 4 ดุ้นที่ร้านกิจพรชัย 10000 บาทพอดี ไม่ขาดไม่เกิน น่าจะใช้ทนไปอีกสัก 10 ปี เท่ากับปีละพันเอง ถ้าเทียบกับค่าซ่อม 4000 รับประกันแค่ปีครึ่ง
    ถ้ายังไม่มีทุนก็เปลี่ยนทีละคู่ก็ได้ ลองขย่มมันดูว่าหน้ากับหลังอันไหนมันโยนกว่ากัน ปกตินีออนสปริงมันค่อนข้างแข็งกดไม่ค่อยลงอยู่แล้ว ต้องอาศัยชายไทยร่างสูงใหญ่หน่อยกดให้ดู ตอนที่ปล่อยมือออก มันควรยกขึ้นมาแล้วหยุดเลย ถ้ามันยังโยนขึ้นลงๆอยู่ก็ถือว่าโช๊คหมดสภาพแล้วจ้า....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้