ขอเตือนครับ เงินภาษีคืน กรมสรรพากรจอมปลอม เหี้ยจริงๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย going, 14 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. going

going New Member Member

50
    0
    0
    วันนี้ผมโดนเองกับตัวเลยครับ เบอร+886226994822 บอกจะให้ภาษีคืน แล้วผมเสือกบอกเลขที่บัตรประชาชนไปแล้วจะเป็นไรไหมครับ
    ฝากบอกเพื่อนๆด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U8238535/U8238535.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    งานเข้าส่ะแล้วงัย ดันบอก หมายเลย ID. ไปส่ะแล้วด้วย
    ผมเองก้อไม่รู้ว่าผลลัพท์จะเป็นยังงัยต่อนะ ลุ้นให้ปลอดภัยก้อแล้วกัน

เป็นกำลังใจให้นะคับ . .

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แจ้งความก่อนเลยครับ เป็นหลักฐาน!!!

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ต้องระวังซะแล้ว

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แจ้งความก่อนเลยครับ

เด๋วงานจะมา ช่วงนี้มิจฉาชีพไฮเท็คเหลือเกิ๊น

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แย่จริงๆๆไงก็ทำตามที่ข้างบนบอกก่อนดีกว่าครับ

7. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ไม่เป้นไรหรอกมั้ง แค่เลขบัตรประชาชน แต่ทางที่ดีโอนเงินในบัญชีมึงมาเก็บไว้กับกูก่อน ปลอดภัยชัวร์

8. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    กรณีขอเปลี่ยนรหัสผ่าน

ขอตอบท่านเจ้าของกระทู้

กรณียื่นแบบแสดงรายการภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา (ภ.ง.ด.90, 91)

ขอคืนภาษี และยังไม่ได้รับเงินคืน ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ศูนย์บริการข้อมูลสรรพากร

(Call Center)โทร. 0-2272-8000 หรือ งานคืนภาษี สำนักงานสรรพากรพื้นที่ ทั่วประเทศ

9. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    โดนเหมือนกันคับ......แม่งโทรมาหาเรา ข้อมูลมันนะถูกแหละ แต่เราดันลืมเองดันพูดไปว่าผมไม่ได้เสียภาษีนะ เพราะเงินเดือนข้าราชการทั้งปีมันแค่แสนกว่าบาทเอง แล้วจะเอาภาษีที่ไหนมาคืนผมหละคับ อีกฝ่ายได้ยินผมบอกดังนั้นพี่แกตกใจวางสายไปเลย แต่พอเขาวางไปเสร็จเพิ่งนึกขึ้นได้ ว่าเราเสียภาษีชื่อเราผ่านบริษัทด้วยนี่หว่า เขาเลยโทรมาถูก นับว่าโชคดีไปเลยคับ ไม่งั้นคงอาจจะหลงกลฟังมันต่อก้อได้ อิ อิ

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แม่ผมโดนแล้วครับแต่รู้ทัน เลยวางสายทิ้งเลย

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้อตอบไปว่าไม่ว่างก่อนแล้วกันคับ ขอเบอร์ติดต่อกลับ หรือ จะติดต่อกลับสรรพากรที่ใกล้เคียงเองคับ

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โอววว มีงี้ด้วย

13. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เจอเหมือนกันพอดีกำลังยุ่งเลยบอกว่าขอเบอร์โทรกลับเท่านั้นแหละมันวางหูเลย
    แม่งเลวจริง ๆ ไอ้พวกมิจฉาชีพ

14. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมก้เคยโดน โทมาบอกแบบนี้เลย แต่พอดีเคยรับทราบมาบ้าง เลยวางสายเลย

ลองลงบันทึกประจำวันไว้หน่อยก้ดีคราบ

15. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผมว่าถ้าเจอพวกนี้โทรมา เราตอบไปเลยครับว่า "กูนี่แหละทำอยู่กรมสรรพากร" แล้วมันจะรีบวางหนีไปเลย :D

16. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    น่าจะหาวิธี จับมาลงโทษให้ได้นะ

ไอ้พวกนี้

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    มันน่าตลบหลังจิงไอ้พวกเนี่ย

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คนที่ทำงาน เป็น ผอ.ฝ่ายกฎหมายด้วยนะ

โดนไป 2 แสนแหนะ

โอนปั๊บ รู้ตัว ปรากฎมันถอนเงินไปแล้ว

เวลาไม่ถึงชั่วโมง มันทำได้ไงไม่รู้

ทึ่งแม่งจริงๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:46:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:45:53 ----------

คนที่ทำงาน เป็น ผอ.ฝ่ายกฎหมายด้วยนะ

โดนไป 2 แสนแหนะ

โอนปั๊บ รู้ตัว ปรากฎมันถอนเงินไปแล้ว

เวลาไม่ถึงชั่วโมง มันทำได้ไงไม่รู้

ทึ่งแม่งจริงๆ

19. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    ต้องถามพวกมันไปว่า ***พี่ ๆ เดี๋ยวผมโอนเงินไปให้ก่อนเลยไหม พี่จะได้ไม่ต้องพล่ามให้เสียวเวลา อิอิอิ****

20. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แปลกนะที่มันกล้าโชว์เบอร์มา ผมเองเคยเจอกับตัวเองเมื่อปีก่อน แต่ขึ้นเป็น Private Number มา เลยสงสัย ที่ฮาสุด คือผมต้องเสียเพิ่มตอนยื่นภาษีไป แล้วแม่งโทรมาหลังจากผมยื่นเสียเพิ่มไปสามเดือน เลยรู้ทัน เลยด่ามันไปว่า "กรู้รู้นะว่าพวกเมิงมันพวกหลอกให้เค้าโอนเงิน ตอนนี้กำลังเช็คต้นสายอยู่เลยว่ามึงอยู่ที่ไหน เดี๋ยวเจอกันนะ" เท่านั้นแหล่ะ แม่งรีบวางสายเลย

21. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    วันที่ผ่านมา ก็มีคนแจ้งไป จส 100 ด้วยครับ

คราวคนที่โทรไปแจ้ง บอกว่าถ้าคนร้ายมันรู้ว่าเรารู้ว่ามันกำลังหลอก หรือไปด่ามัน

มันก็จะด่าสวนกลับเลยทันที แบบหยาบๆคายๆ

ก็ระวังมันไว้นะครับ

........

22. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    พวกนี้มันน่าจะโทรจากต่างประเทศครับ เลยจับมันยาก
    ถ้าไม่รู้ทันมันแย่เลย

23. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    การคืนภาษี มันต้องทำเรื่องเองอยู่แล้วครับ ไม่มีใครทำให้เราได้
    ข่าวมันก็ออกมาตั้งเยอะนิ แล้วทางกรมเค้าก็ไม่ติดต่อกลับมาครับ

เดี๋ยวนี้หากินกันง่ายเนาะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:58:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:58:03 ----------

การคืนภาษี มันต้องทำเรื่องเองอยู่แล้วครับ ไม่มีใครทำให้เราได้
    ข่าวมันก็ออกมาตั้งเยอะนิ แล้วทางกรมเค้าก็ไม่ติดต่อกลับมาครับ

เดี๋ยวนี้หากินกันง่ายเนาะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้