รถดัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ninesine, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับ :)

พอดีผมปัญหาค้างคาใจอยู่หลายวันแล้วครับ รถผม 1.8 si ติดแก๊ส อะครับ
    ตอนเช้าหรือตอนเครื่องเย็นๆน่ะครับ หลังจากสตาร์ทมันจะมีเสียงดังแคร๊กๆอยู่แถว
    บริเวณห้องเครื่อง แต่ผมหาไม่เจอ ถ้าเครื่องมันร้อนหรือใช้ไปสักพัก
    แล้วมันก็ไม่ดังครับ ส่วนมากตอนเช้าจะเสียงดังอย่างเห็นได้ชัด ฟังดูคล้ายๆกับเหมือน
    กับเสียงเครื่องเขกอะครับ (อันนี้เดาเอา) ไม่ทราบว่าใครพอมีพอประสบการณ์เรื่องนี้มั้งครับ
    รบกวนช่วยผมด้วยครับ

2. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
  3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เขกอ่ะป่าว ไฟแก่ไปผมก็เป็นถ้ารำคาญก็ปรับใหม่ซะไม่ยากน๊อตเบอร์12 สองตัวเอง

4. [​IMG]

รถดัง ?

5. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0

เหอะๆ คิดเหมือนกันเลย :D

6. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เสียงหัวฉีดแก๊สคับ ตอนเช้าๆจะดังมากหน่อยแต่จิงๆนอกนั้นก้ดังแต่ดังน้อยเลยไม่ได้ยิน (เสียงอย่างอื่นดังกว่า) ลองลงจากรถมาฟังดูถึงจะได้ยิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้