หาอู่วางเครื่อง ให้ รถ รุ่นที่โลกลืมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RETRO SPEC, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ตามหัวกระทู้ครับ มีที่ไหนพอจาแนะนําบ้าง รถเป็นแดวู ปี94 คับ จาย ขายก็เสียดาย ไม่ได้ราคา จอดทิ้งมา จะ2ปีแล้ว ว่าจะเอามาทําไว้ขับเล่นประหยัดๆ เลยจะเอา 4 E Turbo เกียออโต้มาวาง มีที่ไหนพอจะแนะนํามั้ยครับ วางเครื่อง +ช่วงล่าง สายไฟแบบจบๆ มีที่แนะนํามั้ย ครับ ขอบคุณล่วง หน้า ครับ

รูปเพื่อใครนึกหน้าตาไม่ออก

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รถ ในตำนานเลยนะคันนี้ เอาใจช่วยครับ

3. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ขอบคุณคับ ตํานานเกิน ไป 5555

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    นานจิงด้วยพี่ ได้เวลาคืนชีพแล้ว :D

5. โหคุณต้น..จะเอามาโมใหม่ล่ะวันนั้นยังคุยกันที่ปั้มอยู่เลยว่าจอดยาวแล้ว.........เอาใจช่วยให้ได้อู่ดีๆเนียนๆๆ

6. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เอาใจช่วยครับผม

7. RETRO SPEC

854
    24
    0
    แม็ต บังคับ ค้าบบบ ^_^

ยังหาอยู่นะคร้าบบ ใครพอจามีที่แนะนําได้รบกวนด้วยนะคับ

8. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ตำนานจิงๆ

9. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    ดีครับๆดีคันนี้.....เคยทำเอาหัวผมโขกกระจกมาแล้ว....

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าจะทำได้หลายอู่นะครับ
    เอาใจช่วยครับ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับพี่ ว่าแต่โบออฟมานเริ่มจะดังเบาลงแล้วอะ สงสัยแผลมันจะเริ่มปริ T_T ไว้เดียวแวะไปหานะพี่

12. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ลองโทรไปคุยดูครับ ช่างเป้ 089-4902997

13. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ลองโทร ไปปรึกษาดูครับ

ลองโทรไปคุยดูครับ ช่างเป้ 089-4902997

14. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เอาใจช่วยครับต้นรถในตำนานจริงๆครับ

15. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ไอ้คนในรูป 2 นี่ยังไงเนี่ย.....ยังไง...~

16. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    พี่ต้นโทรหาผมได้นะพี่ งานเนียน เขาแปลง 4e fte ลงใน mazda 323 ตัวนี้อะ

17. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ขอบคุณทุกความคิดมากๆ คร้าบบบ เดี้ยวยังไงจะลอง โทรไปตามที่ข้างบนแนะนําดูครับ ยังไงถ้ามีที่อื่น ก็แนะนํากันเข้ามาเลยครับ ขอบคุณมากๆ คร้าบบ

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ถ้างานแบบนี้ ลองโทรไปคุยกะช่างคนนี้เค้าดูครับ น่าจะทำได้ แล้วราคาก็คงจะถูกใจกัน แต่อาจจะต้องรอนานหน่อยนะครับ
    ช่าง หมอ ครับ 0866075160 ถ้าใครไปงาน เครื่องเสียงบ่อยๆ คงจะคุ้นเคยกะ Hyundai Tiburon วาง EJ 20 ขับสี่นะครับ
    แต่ตอนนี้เป็น 2J-GTE ขับหลัง Wide body เหมือน ซุปร้าอ่ะครับ ผลงานวางเครื่อง อู่นี้แหละครับ ลองดูครับ

19. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

ไม่ทราบว่า วาง4E ใน 323 จบที่เท่าไรครับ พอทราบราคามั้ย พอดี หาข้อมูลเปลี่ยนเครื่องรถแม่อยู่คับ

ปล.........ถึง จขกท น่ะครับ ถ้าวาง4E FTE ออโต้ ระวัง กินน้ำมัน ซักนิดน่ะคับ เกียร์ ธรรมดาน่าจะโอกว่าครับผม :D:D:D

20. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    สู้โว้ยย !!!

วางเครื่องก็ขับถนอมๆหน่อยหล่ะ
    เด๋วไม่เครื่องก็เกียร์จะหนีตายไปซะก่อน :p

21. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ดมแก็ซ ครับผม แค่เติมนํ้ามันซีวิคทุกวันนี้ก็แทบแย่แล้วครับ 555

ตอบพี่สอง:
    อิ อิ รถใช้งานครับพี่ ขอมีแก็ซสักคัน จาเอาซีวิค ไปติดแก็ซก็ยังไงอยู่ เลยขุดอีแก่มาทําดีก่า กิ กิ กิ

22. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    ย้อนไปเมื่อ 4-5 ปีก่อนผมเคยจัดรวมรถ DRIFT ที่ YES ! น้องต้นเป็นคนเดียว ที่นำคันนี้มาดริ๊ฟขับหน้า เจ๋งดีครับ ขับได้ดีด้วย นับถือน้ำใจ :D

23. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว ผมยังไม่ลืมครับ

24. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    ชัสซี ยังไม่ขาดหรอวะ

25. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    แดวูใช้เครื่องแบบเดียวกับโอเปิ้ล ถ้าวางเครื่องตรงรุ่นก็ที่อู่สินออโต้ มีเครื่องหลายรุ่นเพียบเลย ราคาไม่แพง อยู่กลางซ.ลาดพร้าว 71 เข้าไปดูในเวบเลยครับ WWW.SINDRAUTO.COM

ข้ามพันธุ์เป็น 4E-FTE ก็อู่พี่ LEE RACING ครับ

โทรมาปรึกษาผมได้เลยครับต้น

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

26. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ยังไม่ขาดเว้ยย แค่ประตู หลังง้างเอานิ้วแหย่ได้ 55

รู้สึกจาได้คําตอบแล้วครับ ขอบคุณท่านข้างบนมากๆ ครับ ได้เหลี่ยมและเดี้ยวยังไง ผมโทรไปหานะครับขอบคุณทุกท่านมากๆ คร้าบบบ

ป.ล. ว่าแต่ข้างบนนี้ใครอ่ะครับ ผม คุ้นๆชื่อล้อคอิน แต่นึกชื่อ จริงไม่ออก

27. NotZZaa

NotZZaa New Member VIP

85
    2
    0
    555+

ตำนานทั้งคนทั้งรถเจงๆพี่กู

ว่างๆไปเจอกันที่เดิมนะพี่ต้น

ขอบคุณHerberlife

กร๊ากๆ

28. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เอาใจช่วยๆ นะต้น

29. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    รถคุ้นๆหว่า ....ผมแอบลืมชื่อพี่เจ้าของไปแล้วอ่า ลองมาอู่ที่ผมทำดูไหมครับ เค้าเชี่ยวเรื่องเครื่อง toyota

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมชอบตรงคำที่ว่า " รุ่นที่โลกลืม " คิดได้ไง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้