ขอถามเรื่องรอบเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deknon, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอถามพี่ๆชาวซันนี่ หน่อยครับ เรื่องรอบเครื่องเดินเบาของ sr 20 de มันเป็นอะไรก็ไม่รู้อะครับ คือว่าเวลาติดเครื่องยังไม่เปิดแอร์นะครับ รอบเครื่องมันต่ำประมาณ600-800 (รอบมันไม่นิ่งด้วยครับ) แต่พอเปิดแอร์ปุบเครื่องรอบเครื่องมันก็ขึ้นมาประมาณ 900-1000 นึ่งอะ พี่ๆว่ามันเป็นอะไรครับ แล้วมันมีวิธีแก้ไขอย่างไงครับ ถ้าล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วมันจะหายหรือเปล่าครับ:)

ขอถามอีกเรื่องนะครับเกี่ยวWater Temp คือว่าเวลาเราจะติดตั้ง เราต้องติดตั้ง ตัวเซนเซอร์ระหว่างท่อน้ำที่เข้าทางวาล์วน้ำใช่หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่มันจะต้องติดตั้งตรงไหนครับ:eek:

ปล.ขอขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ

2. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ไม่มีใครมาตอบเลย อัพหน่อย

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ปกติ เวลาติดเครื่อง ยังไม่เปิด แอร์ มันต้อง ประมาณ 900 นะครับ
    พอเปิดแอร์ เหลือ ประมาณ 800 ลองให้ช่างตรวจดูก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้