รอบเครื่อง5K

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย นายพีรภพ สว่างเพียร, 14 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง5k ของผมเวลาเปิดไฟหน้ารอบจะตกจาก900รอบเป็น800รอบรถจะสั่นมาก-ยางแท่นเครื่องเปลี่ยนแล้วมีทางแก้ไขไหมครับหรือต้องเดินระบบไฟหน้าใหม่(เป็นไฟเหลี่ยมใหญ่) มีวงจรไฟหน้าไหมครับขอด้วย ขอบคุณครับ

1. big_rx

big_rx New Member Member

10
    0
    0
    รอบเครื่อง 5K ที่คุณติดแอร์นั้นควรตั้งไว้(ขณะยังไม่เปิดแอร์) 1000 รอบครับ พอเปิดแอร์แล้วรอบเครื่องต้องโดนฉุดลงไปเหลือประมาณ 850-900 รอบ อันนี้คือปกติ เพราะแอร์มันกินแรงเครื่องเยอะครับ

หรือไม่งั้นเปิดแอร์ค้างไว้ครับ และจูนคาร์บูให้รอบเครื่องอยู่ในรอบที่โอเคเครื่องเรียบไม่สั่นถึงขนาดจะดับ (จูนให้รอบสูงกว่านี้)

ส่วนวงจรไฟหน้าเป็นวงจรที่ง่ายครับ ร้านพวกเดินสายไฟรถ ร้านไดนาโมจะทราบดี คุณลองไปหาร้านที่ไว้ใจได้เขาจะช่วยคุณได้ (ถ้าไว้ใจไม่ได้คุณจะโดนหลอกฟันค่าอะไหล่แพงเกินจริง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้