ke 30 เสียครับช่วยตอบด้วย(ไฟเลี้ยวไม่ทำงาน)

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย lek383, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek383

lek383 New Member Member

8
    0
    0
    ช่วง 2 -3 วันที่ผ่านมาฝนตกหนักมากครับ
    สงสัยว่าจะทำให้อุปกรณ์บ่างอย่างเสียหรือเปล่าครับ
    โดย1.เมื่อเรายกก้านไฟเลี้ยวนั้นปรากฎว่าไฟเลี้ยวไม่ติดครับทั้งสองครั้ง
    2.ใบปัดน้ำฝนและตัวฉีดน้ำก็ไม่ทำงานครับ
    แต่เมื่อเปิดไฟฉุกเฉินไฟเลี้ยวกลับติดทั้ง2ข้าง
    ไม่ทราบว่าพี่ๆพอทราบไหมครับว่าอะไรเสียและค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่

2. sim_KE30

sim_KE30 Guest

0
    0
    0
    ตอบคุณ lek383

ลองสังเกตุที่กล้องฟิวส์ ด้านใต้พวงมาลัยด้านขวามือดูนะครับ ฟิวส์น่าจะขาดครับ

ผมเองก็ใช้ KE30 อยู่ครับ ยินดีรู้จักนะครับ mail : [email protected] คุยแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

3. lek383

lek383 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    เป็นอย่างที่คุณพี่บอกละครับฟิวส์ขาดจริงๆ

4. Lek_ke 10

Lek_ke 10 New Member Member

9
    0
    0
    ผมก็ 30 เหมียนกาน.... (UP จาก เคอี10 เป็น 30 แระ).... ยินดีด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้