รบกวนถามเรื่องวิธีทำความสะอาดพวกเคฟล่าห์อ่ะครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ^good_KURUMA, 9 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^good_KURUMA

^good_KURUMA New Member Member

21
    1
    0
    ใช้กาน่าได้ไหม

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช้พวกน้ำยาขัดเงาก็พอมั้งครับ ดีๆหน่อยก็พวก เม็กไกว

3. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    ของผมใช้ไขปลาวาฬขัดครับ แต่ต้องมีเครื่องขัดนะ

4. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    น้าต้อม แล้วใช้พวกแว๊กซ์ขัดเงาทั่วไป ขัดได้ไหมครับ :D :D :D

5. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    น้ำยาเคลือบเงาได้ไหมครับ

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ใช้กาน่ากะผ้าสำลีคับ ลบรอยขีดข่วนเล็กๆน้อยๆได้ด้วย

งานออกมาจะคล้ายๆกะใช้เครื่องปั่นคับ แต่จะละเอียดน้อยก่า

หรือถ้าอยากให้เงาจัด ซื้อยาขัดหยาบมาลงก่อน และตามด้วยกาน่า และตามด้วยเคลือบสีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้