ไปตัดสปิงมาแล้วเสียงดังที่โช๊คหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woodymufc, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ไปตัดสปิงมาแล้วเสียงดังที่โช๊คหลัง ไปทำที่ร้านพรเทพโช๊คอัพ สาขาสวัสดิ์ ผมตัดด้านหน้า 2 นิ้วครึ่ง ด้านหลังไม่ได้ทำพราะว่าติดแก็ช เลยเตี้ยลงประมาณ 1 นิ้วครับ รวมทั้งอัดน้ำมันใหม่ทั้ง 4 ต้นเลย เอาหนึบๆ แต่ว่าพอเบรกแล้วออกตัวมีเสง เหมือนดังมาจากโช๊คครับ เป็นที่อะไรครับ แล้วต้องทำไงถึงหายครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองขั้นเบื้องต้น ไขน๊อตแกนโช๊คและน๊อตยึดอีกสองตัวให้แน่นๆดูก่อนครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งไปวิ่งมาเปลืองน้ำมัน

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถ้าเช็คน๊อตยึดโช๊คแล้วปกติก็กลับไปแก้งานครับ ม่ายมีครายรู้ดีท่าช่างที่ทำหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้