จะติดแก๊สเจ้าตาโต ปี 97 Auto ช่วยแนะนำหน่อยคำ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    จะติดแก๊สเจ้าตาโต ปี 97 Auto ช่วยแนะนำหน่อยคับตอนนี้ใช้รถเยอะเลยไม่ไหวกับค่าน้ำมันแล้ว เพื่อนพ้องน้องพี่ช่วยแนะนำหน่อยคับที่ไหนติดดีๆ บริการหลังการติดดีๆๆติดแล้วไม่ต้องมานั่งแก้หลายรอบๆ และที่เขารับบัตร
    วิ่งต่างจังหวัดเยอะเสียดายส่วนต่าวงค่าน้ำมันมากๆๆคับด้วยยิ่งดีเลย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    www.thaiagclub.com หาข้อมูลก่อนครับ ใจเย็น ๆ
    เข้าไปถาม ได้ทุกคำถามครับ แก๊ส หัว ฉีด ยี่ห้อ เอจี

3. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    แนะนำ

แนะนำติดถังขนาด 58 ลิตร ประมาณนี้ถ้าจำไม่ผิดเพราะจะไม่ใหญ่เกินไป ใหญ่ไปไม่ดีครับ
    ผมติดระบบหัวฉีด หม้อต้ม ออโทรนิค ติดตั้งที่โชคชัย4 เพราะใกล้บ้าน รับบัตรครับ
    ใช้มาสองปีกว่า ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ งานติดตั้งเรียบร้อยดี ค่าใช้จ่ายตอนนั้น 32,500 ครับ
    :)

4. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ระบบ Fix Mixer Lamda ก็พอแล้วครับใช้งานได้ดี อัตราเร่งดีครับ ขับเหมือนน้ำมันเลยครับ ผมติดมา 2.5 ปีแล้วใช้งานไม่มีปัญหา
    ปล.เอาถังที่ปลอดภัยหน่อยนะครับ สอบถามได้ 081 6 แปด 0 เก้า 845

5. macus11

macus11 New Member Member

6
    0
    0
    ผมพึ่งจะไปติดมาเหมือนกันครับ เป็นแบบหัวฉีดของ mimgas ราคา2หมื่นบาทครับ ใช้มา2เดือนและ

6. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ร้านแถวโชคชัย 4 ลองถามคุณกุ้งดูครับ...

ร้าน PTC แถวบางนา-กิ่งแก้ว สอบถามที่ผม...อิอิ (แต่ผมไม่ได้ติดที่นี่นะครับ)...
    ที่แนะนำที่ PTC เพราะเพื่อนๆ+พี่ที่ทำงาน ผมติดที่นี่ 25-30 คัน ไม่มีปัญหาเลย..

ตอนนี้ แนะนำหัวฉีดไปเลยครับ ราคาลงมาแล้ว เครื่องไม่เกิน 2000 อยู่ที่ 19,000 +/-
    เมื่อปีที่แล้ว ผมติดมา 36,000 อ่า เหอๆ...ส่วนที่นิยม ก็ omvl, ag, etc...

7. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    army 2 โชคชัย4 ข้างปั๊ม ปตท

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมแนะนำติดหัวฉีดไปเลยครับ จูนง่าย ป้องกันแบ็คฟายด้วยครับ
    ก่อนไปติดตั้ง
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
    เปลี่ยนหัวเทียน
    เปลี่ยนกรองอากาศ
    หาร้านดีๆมีคุณภาพ รับผิดชอบงาน
    รับรองแค่นี้ขับออกมาเนียนเลยครับ

9. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    ติดมา 4 เดือนแล้วคับ หัวฉีด AG ใช้งานดีไม่งอแง ช่วงแรกมีกลับไปจูนแก๊สใหม่ 1 รอบ เพราะรอบเดินเบาตั้งต่ำไป จูนมาใหม่ก็หายดีแล้ว (จูนฟรี กิกิ ) ติดร้านแถวบ้านฝั่งธน ร้านชื่อดัง ซอย สุขสวัสดิ์ 26 ลอง search ในgoogle ดูครับ

10. nakara_nut

nakara_nut New Member Member

2
    0
    0
    ถามเพิ่มครับว่า
    สำหรับรถติดแก๊ซใช้น้ำมันเครื่องรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรครับ
    ที่ทำให้เครื่องไม่ซึกหลอมากกว่าปกติครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:50:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:50:08 ----------

ถามเพิ่มครับว่า
    สำหรับรถติดแก๊ซใช้น้ำมันเครื่องรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรครับ
    ที่ทำให้เครื่องไม่ซึกหลอมากกว่าปกติครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รถใช้แก็ส ความร้อนมันจะสูงกว่าน้ำมัน ควรใช้น้ำมันเครื่องที่ตอบสนองความต้องการนี้ได้
    ปตท.NGV เลยครับ ใช้ได้ทั้ง NGV และ LPG

12. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    ผมติดหัวฉีด ยี่ห้อ BRC ครับ ไม่ไหว 2 ปีกว่า รวนแล้วครับ อาการไม่หม้อต้มก้อหัวฉีดเสีย แพงทั้งอะไหล่และ ค่าจูนครับ ค่าติดก้อแพง 48000 มั้งถ้าจำไม่ผิดแต่ไม่ต่ำกว่าราคานี้ครับ

13. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ผมใช้ semi-syn เหมือนเดิมแหละครับ แต่ปกติเปลี่ยนที่ 8000 ตอนนี้ 6000 โล ก็เปลี่ยนแล้วครับ

14. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    เห็นด้วยกับระบบห้วฉีดครับ
    แต่ดูเงินในกระเป๋าด้วยครับตามความเหมะสม

15. aekkaphon

aekkaphon New Member Member

10
    0
    0
    ผมติดมาเกือบสองปีแล้วครับ ฟิกมิก บวก แลมด้า ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ซื้อสายมาจูนเองแล้ว ติดที่ PTC ครับ ไม่มีปัญหา แค่ ร้านย้ายไปอยู่แถวกิ่งแก้ว ไกลไปหน่อย

ติดแล้ว เต็มถังกี่บาท แล้วเต็มถังวิ่งได้กี่กิโลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้